Chim mồi có thể chơi trường?

KenBui

Tình hình là mình tuyển 1 chú mồi khoảng 4 mùa lông, do chủ cũ chỉ nuôi trong lồng bẫy nên chú nó k còn linh hoạt. Lúc đầu mình tính lấy về để làm mồi thôi, nhưng khi đem về nhà mình sang qua lồng lửa 80 tháp 3 cầu, sau 8 tháng có vẻ khả quan, linh hoạt hơn. Chú này rất lì, chơi luôn đối mặt, phong cách chơi cánh đuôi đẹp, nhẹm ché.
Chính vì thế mình muốn dợt để chơi trường và thi, không làm mồi nữa. Nhưng không rõ là chim mồi già mùa như thế chơi trường có được không, có bền chim không? Vì mình sợ nó quen nết chơi dụ chim ngoài rừng.
Mong mấy bác tư vấn giúp mình.

Chéc

tùy bạn à-có con vừa chơi rừng lại vừa chơi trường

amoongtridung

mình có con mồi chín năm nhưng không chơi trường được.theo mình nghĩ thì tùy con thôi bạn ơi.thân

jackychang

Trước hết cho dượt giàn nội bộ tầm trên 10 lồng xem em nó trụ được ko đã. Nếu đấu liên tục (ko bỏ nước) khoảng 2 tiếng đồng hồ thì rất khả quan.
Sau một thời gian đấu mà càng ngày càng tiến bộ thì bạn bắt đầu cho sang tập lực, chế độ chăm sóc ăn uống, nghỉ ngơi theo kiểu thi đấu chuyên nghiệp. Cứ như vậy sẽ biết chim có đáp ứng được hay ko mà.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có thể đấu được! Nhưng đấu được thì có thể rất bền vì mồi thường đấu suốt ngày! nhưng rất hiếm gặp mấy con như vậy!

laohacrom

Chơi trường hay không sao bạn ko cứ mang lên trường cho em nó chơi là chắc cú, còn thông thường chim mồi ít chơi trường, hoặc có chơi cũng ko hết nước. Thời gian tập cho em chim mồi chơi trường ko phải là ngắn,trước mềnh có chăm 1 em mồi của người em từ lúc chơi lai rai đến khi chơi mất tầm 7-8 tháng, tết rồi nghe em nó đoạt giải 3 ở Đà Lạt, ko biết bác chủ mới có tham gia diễn đàn chaomao.org ko ,có thì ới 1 tiếng nha :D

megamind

đúng rồi các bác ah. Chơi được hay không cũng tùy từng con. em cũng nuôi một con mồi. ra ngoài trời thấy chim trời ché liên hồi, chim trời đến gần vẫn ché bung cánh. vậy mà ra đấu giàn thì lại sỉa lông, hoặc hót lí nhí.không thì chỉ chơi được 1 lúc là lại đứng chơi, thế mới chán

KenBui

Chơi trường hay không sao bạn ko cứ mang lên trường cho em nó chơi là chắc cú, còn thông thường chim mồi ít chơi trường, hoặc có chơi cũng ko hết nước. Thời gian tập cho em chim mồi chơi trường ko phải là ngắn,trước mềnh có chăm 1 em mồi của người em từ lúc chơi lai rai đến khi chơi mất tầm 7-8 tháng, tết rồi nghe em nó đoạt giải 3 ở Đà Lạt, ko biết bác chủ mới có tham gia diễn đàn chaomao.org ko ,có thì ới 1 tiếng nha :D
Mình cũng định đợi em nó xong lông sẽ đi trường. Nếu tập được thì 7-8 tháng không có gì là lâu, chỉ sợ không chơi được thôi

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
trên chổ e ng ta hay đem chim trường đi làm mồi và kết quả là ít khi bắt đc chim vì quá zữ. Ngược lại thì chim mồi đem chơi trường thường cũng hên xui, có hôm chơi ầm ầm có hôm k chơi ...

N

namkiet

Guest
Tình hình là mình tuyển 1 chú mồi khoảng 4 mùa lông, do chủ cũ chỉ nuôi trong lồng bẫy nên chú nó k còn linh hoạt. Lúc đầu mình tính lấy về để làm mồi thôi, nhưng khi đem về nhà mình sang qua lồng lửa 80 tháp 3 cầu, sau 8 tháng có vẻ khả quan, linh hoạt hơn. Chú này rất lì, chơi luôn đối mặt, phong cách chơi cánh đuôi đẹp, nhẹm ché.
Chính vì thế mình muốn dợt để chơi trường và thi, không làm mồi nữa. Nhưng không rõ là chim mồi già mùa như thế chơi trường có được không, có bền chim không? Vì mình sợ nó quen nết chơi dụ chim ngoài rừng.
Chào bạn. Theo ý kiến chủ quan của mình thì là chim mồi đa số ít chơi trường, nhưng khi đã chơi được trường thì khỏi phải nói vì nết chim chơi rất là bền, đôi khi chơi cả ngày không nghỉ.
Thân

CM_NuiBaBinhĐinh

Mình cũng si nghĩ như bạn,nhưng đã có kết quả rồi.lúc đấu ai cũng nói vậy nhưng khi ra trường mình thấy lúc đầu nó cũng như con bổi mới ra.nhưng nó học việc nhanh hơn.dợt được một tháng con mình bung cánh ché tùm lum.hi...thế là ok.
Rút ra: con nào có tố chất đều chơi được.con lăng xăng thì ơ lụp cũng lăng xăng.còn con không lăng xăng có ở lồng 80 thì cũng vậy.thân.

tosudoc

Nếu là mồi thực sự thì không chơi được. Vì nước dụ chim trời của của chim mồi khác hẳn nước chơi của chim trường. Nếu đó là con mồi bổi nuôi lên thì 100% không được. Còn chim non nuôi lên thì tỉ lệ thành công cũng rất thấp.

Click22

nếu muốn vẫn hi vọng đc mà. biết đâu e nó giỏi trên cả 2 lĩnh vực ^^ chúc may mắn !

caube1002

Chào bạn. Theo ý kiến chủ quan của mình thì là chim mồi đa số ít chơi trường, nhưng khi đã chơi được trường thì khỏi phải nói vì nết chim chơi rất là bền, đôi khi chơi cả ngày không nghỉ.
Thân
bác namkiet nói chuẩn nè, muốn biết chơi được hay không bạn cú thử cho em nó đi vài lần xem sao. nếu nó chơi đều thì chúc mừng bạn.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Em thì chưa chứng kiến mồi già chơi trường hay như nghe tiểu sử của TMC của bác Chiêu thì hoàn toàn có khả năng. Chúc mồi của bác chơi trường tốt. Thân Đình Thọ

amoongtridung

Nếu là mồi thực sự thì không chơi được. Vì nước dụ chim trời của của chim mồi khác hẳn nước chơi của chim trường. Nếu đó là con mồi bổi nuôi lên thì 100% không được. Còn chim non nuôi lên thì tỉ lệ thành công cũng rất thấp.
em đồng ý kiến với bác này. vì trong hai năm trời, mỗi tuần 2 lần vào sáng thứ 7 và chủ nhật chú chim mồi 09 năm lồng của em luôn có mặt ở trường, nhưng kết quả = không chịu chơi các bác ơi.