chim mới chuyển

chaomaophoxuoi

các bác nào như em cho em xin ý kinh nghiệm nhé em mới có 2 chú chim bổi dở trong quang nam chuyển ra từ chiều t7 hôm nay la thứ 4 mà chim chưa ra giọng em sốt ruột quá các bác chia sẻ cho em xem nguyên nhân do đâu nhé

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
chắc ra bắc lạnh quá nên mí e nó chưa có hót hét gì đc thôi bác à. chim của mình từ Đnang về kt , đúng 1 tuần nó mới chịu lên tiếng đó :))

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Bác phơi nắng cho ăn hoa quả để ổn định tâm lý, tám táp phơi nắng bật file chào mào lên là em hó sổ theo thôi

sonbt

Ra gặp đợt lạnh, thay đổi khí hậu đột ngột làm sao mà hót nổi bạn.

Hải Băng Giá

các bác nào như em cho em xin ý kinh nghiệm nhé em mới có 2 chú chim bổi dở trong quang nam chuyển ra từ chiều t7 hôm nay la thứ 4 mà chim chưa ra giọng em sốt ruột quá các bác chia sẻ cho em xem nguyên nhân do đâu nhé
HEHE cứ từ từ bác chủ ơi, coi người trong nam ra bắc còn hok dám ra đường nữa là. Hjhj chúc bác chăm tốt em nó nhé

Dân Thường

Bạn phải phủ áo lồng chữ A và treo nơi yên tĩnh đã. Chịu khó cho ăn mồi tươi và hoa quả cho em nó lấy lại sức sau chuyến đi dài. Sau khi em nó quen môi trường và khí hậu thì bạn chuyển sang kích chim bằng mp3 hoặc kè chim lạ. Theo mình bạn chơi chim chuyển vùng phải chấp nhận 2 phương án:
1. Phải kiên nhẫn do chim thay đổi môi trường,chủ nuôi....
2.Con chim bạn được tuyển hộ có thật sự như bạn mong đợi hay không hay là...
Chúc bạn có những chú chim ưng ý

tuanlv115

Hì bình tĩnh bác ơi . Bác chủ tâm lý chung anh em thôi . Mua chim nóng lòng muốn nge cái giọng của nó để an tâm chăm sóc he he.

hoadainhan

nhanh nhất là 1 tháng cho đến 1 năm tập xác định đi bạn, trên diễn đàn có khá nhiều bài viết hay về chim chuyển vùng miền đấy ban tìm mà tham khảo

vuphat

E sang nay đc bác kha ở hội an giao lưu chú sonkon về nhà e nó làm luôn 01 bà ca xây dựng. Phê luôn bác ả

cuonglongt

nhân tiện hỏi các bác luôn là chim chào mào mộc dở chuyển trong hộp giấy về bị hoảng sinh tật lộn xoáy ! Có cách chữa không ạ ! Em thấy lúc vắng người thì nó không thế thấy người mới bị@@

hoantq

Member
nhân tiện hỏi các bác luôn là chim chào mào mộc dở chuyển trong hộp giấy về bị hoảng sinh tật lộn xoáy ! Có cách chữa không ạ ! Em thấy lúc vắng người thì nó không thế thấy người mới bị@@
Chim của bạn còn nhát nên dễ sinh tật là chuyện thường tình. Ban sang em nó qua cái lồng nào thích hợp ( cái này tuỳ từng con chim bạn nhé, dùng lồng vuông hay tròn phù hợp với nó) mà thấy nó ko ngoái nữa thì sẽ ổn thôi.

chaomaophoxuoi

nhanh nhất là 1 tháng cho đến 1 năm tập xác định đi bạn, trên diễn đàn có khá nhiều bài viết hay về chim chuyển vùng miền đấy ban tìm mà tham khảo
mình chuyển nhiều chim lắm rồi thuộc có bổi tinh có bổi dở có lần gần đây là 2 con 1 con ra giọng ngay cho dù la giọng yếu 1 con chua thấy gì