Chim ngủ khó hiểu?

Mickeycm.batoqn

Thường thì chào mào ngủ rúc đầu vào cánh đúng ko các bạn,tại bắt 1 chú chim chơi trường đả 3 mùa thấy em này ngủ giống như chòe lửa chỉ nhắm mắt ngủ mà ko rúc đầu vào cánh.Nhà mình ở gần đường quốc lộ nên nó ảnh hưởng ít nhiều đến giấc ngủ của nó,hoạc là có nhười trong nhà bvaatj điện sáng là chú hót,khi vẩn tủ áo lòng vào buổi tối.anh em nào có hiện tượng này xin chỉ giáo với.

Chéc

nó không chịu ngủ thì cứ cho ăn đu đủ là nó sẽ ngủ y như cũ.

hung98

bác xem dầu nó có chúc xuống dưới ko? trong thú chơi gà chọi có tư thế ngủ TỬ MỊ báo hiệu một chú gà hay ( linh kê ), có thể chú chim của bác là ĐIỂU KÊ đấy :D gà khi ngủ như chết, nếu nằm dưới đất thì đầu lăn lông lốc, nếu ngủ trên cây thì đầu chúc xuống hoặc lủng lẳng như gà đã chết. :D hi vọng bác có chú chim hay :)

R

rikiSEO

Guest
up.............................................. !!!

copden

ko sao đâu bạn. Con hai chỉ nhà mình củng thế nó ko bao h rúc đầu vào cả. chỉ ngại chim ngủ bu vào nan lồng thôi hihi. Bạn cho ăn uống đầy đủ là ok. cứ con nào tối ngủ ko rúc đầu là ngày mai lại chơi âm ầm. Mình củng ko rỏ chim ngủ ko rúc đầu có hay hay ko nhưng cứ như con của mình thì mình hài lòng về nó. hi vọng bạn củng vậy

chim ngủ rúc đầu vào cánh là chim yếu,bác đang có một con có tố chất khỏe mạnh .chúc mừng bác

kingbirds_QN

chim ngủ rúc đầu vào cánh là chim yếu,bác đang có một con có tố chất khỏe mạnh .chúc mừng bác
Rất chính xác!! nuôi gà con nào manh khỏe sẽ ngủ ko rúc đầu vào cổ, con nào rúc là chưa đạt thể lực tốt nhất, chưa ra trường được và chim thì cũng tương tự những chú khỏe mạnh ngủ sẽ ko rúc đầu vào đâu.Còn nhà bạn gần đường là do hay ồn ào chim mới về chưa quen nên hay bị thức giấc nên hót loạn xạ>> ko tốt cho chim, để 1 thời gian chim quen thì sẽ ngủ ngon hơn thôi.

Pó tay mấy cao thủ .chim nếu cảm nhận đc sự bình an nó sẽ rúc đầu vô cánh cho ngon giấc và ngược lại nó ngủ kèm chút cảnh giác nên vậy thôi.bạn cứ trùm áo kệ nó ra sao trong đó là nó ngủ ngon.còn tối cứ đụng vào lồng xem e nó ngủ nó cứ thế mà cảnh giác.
Thân chào.

kingbirds_QN

Pó tay mấy cao thủ .chim nếu cảm nhận đc sự bình an nó sẽ rúc đầu vô cánh cho ngon giấc và ngược lại nó ngủ kèm chút cảnh giác nên vậy thôi.bạn cứ trùm áo kệ nó ra sao trong đó là nó ngủ ngon.còn tối cứ đụng vào lồng xem e nó ngủ nó cứ thế mà cảnh giác.
Thân chào.
Anh hiểu sai rồi.con chim yếu mới ngủ rúc đầu vào cổ, vì rúc vào thì sẽ ấm hơn, còn chim mạnh khỏe thì ngủ sẽ ko rúc đầu vào đâu vẫn nằm bình thường nhắm mắt và ngủ thế thôi,hãy để ý thì sẽ rõ hơn.Anh e vào chém nhiệt tình nào.

Chéc

Anh hiểu sai rồi.con chim yếu mới ngủ rúc đầu vào cổ, vì rúc vào thì sẽ ấm hơn, còn chim mạnh khỏe thì ngủ sẽ ko rúc đầu vào đâu vẫn nằm bình thường nhắm mắt và ngủ thế thôi,hãy để ý thì sẽ rõ hơn.Anh e vào chém nhiệt tình nào.
nói chuẩn- cứ tự tin thì ngủ sẽ rúc đầu vào cánh cho ấm và khỏi bị muỗi cắn, rúc đầu vào cánh còn là hình thức tự vệ theo bản năng.

Mickeycm.batoqn

cảm ơn anh em đả chém nhiệt tình nhé.hị vọng là 1 chú chim tài năng,em này mới mùa đầu đả làm mưa làm gió tại trường chim rồi.vừa rồi bắt chim về 1 tuần chim ko tắm nhưng khi thi chim vẩn lọt tọt vào vòng 5 còn 29 lồng,tuy ko đoạt giải nhưng với 1 con chim 1 mùa sổ giong kép ché thường xuyên mà có thể đạt đến đỉnh đó,mình hi vọng đó là 1 chú chim của tương lai.
Chân thành cảm ơn anh em đả chém rất nhiệt.
Có ai góp ý gì nửa ko nhỉ.