chim nhà chịu chéc rồi !!!!!!!!!!!

tvvuong

nuôi em bổi này dc 3 mùa rồi mà chưa nghe em nó chéc lúc nào cả ,gần nhà có trường chim nhưng có lẽ nhiều người qua lại hay sao đó ,ra đó em nó chỉ nhảy thôi (chim bổi nuôi lên nên ko dc dạng cho lắm) ko chịu chơi gì hết buồn ơi là buồn ,nhưng mình vẫn kiên trì chăm em nó ,một hôm quyết cho em nó ra trường thi thưc sự ,khi đó em nó ko nhảy nữa mà chỉ lo đấu giọng và cánh với các chiến binh khác ,lúc đó trong trường có một em cũng rất hăng chéc liên tục ,em nó tức mình đáp trả lại " chéc,chẹc,chẹc,...." khi đó mình cũng chỉ nghĩ là em bên cạnh chéc thôi .Tối hôm qua ,sau một ngày làm việc vất vả ,có mang về một em bổi ,ko dám cho em nó thấy mặt nhưng em nó như ngửi thấy mùi hay sao đó ,thế là em nó bắt đầu sổ liên tục ,và điều mà mình chờ đợi rất lâu đã xảy ra .Sau một nhịp bọng của em nó ,tất cả em còn lại im thin thít ,và một em cất tiếng "quít" em nó liền " chéc,chéc,chéc chéc chéc,...." và sổ rồi lại " chéc,chéc,chéc chéc chéc,...." kết quả là một em trong lồng rụng 8 cái lông cánh và đuôi .mình như nín lặng ,mọi mệt nhọc đều tan biến ,lúc đó mình liền gọi điện cho ông anh và kể lại kì tích của em bổi này .
em bổi này mình mua ngoài binh dinh nhưng ko rõ nguồn gốc ,lúc trước mình có đăng clip cho ae xem nhưng khi đó em nó bị mất lửa nên chỉ sổ có 5 âm thôi nên mọi người nói là chim bắc ,nhưng nay em nó sổ 8 âm luôn .

cmtegiac

chúc mừng bạn với sựu kiên trì bạn đã gặt hái được thành công. Nuôi chim đợi đến ngày hái quả thật là sung sướng. Bạn yên tâm một khi chim đã chịu đấu và chéc ở trường thì nó sẽ nhanh dạn hơn và siêng chơi hơn. Mình cũng đã được trải qua 1 lần như bạn và cũng đang mong chờ những lần tiếp théo

hoctrongoan

cảm giác của bác thế nào: có phải sững sờ...như muốn thét lên ấy nhỉ :cool: xin chúc mừng bác

matna

Chúc mừng bạn. Thường thì chim chào mào ở lâu 1 nơi nào đó nó sẽ chiếm lãnh thổ, một khi có con chim lạ đến, nó sẽ hót và bảo vệ lãnh thổ, Đây cũng là 1 kinh nghiệm .

Pleikupho

kakaka. mình hiểu cảm giac của chủ thớt mà. vui lắm đúng ko? đơ luôn.hehe. mang ra trường mà giám chéc là sướng rồi đó. còn chéc ở nhà thì bt thôi

lha_cd

cm nhà bạn đã lên lửa chưa up video chia sẻ cùng ae hì (nảy 8 âm :D chúc mừng bạn )

tvvuong

em này cũng chưa có lửa lắm ,hôm ra trường lúc đầu chơi cung bình thường thôi nhưng khi đối thủ chec nhiều khi đó em nó hăng lên vừa sổ ,vừa quít ,làm cũng dữ lắm và hình như cũng chéc nhưng do lúc trước giờ em nó ko có chéc nên mình cũng ko để ý lắm và tối hôm qua là chính thức nghe em nó chéc ,còn làm em má trắng rụng8 cái lông cánh và đuôi nữa chứ

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Cảm giác sung sướng khi chính bàn tay mình thuần dưỡng và chăm sóc ,sự kiên trì đã đem lại niềm vui ..cảm giác lân lân như đi trên mây ..... chúc mừng đã thành công .Chúc bạn VUI KHỎE luôn chảy bỏng tình yêu dành cho những chú chào mào .
XIN CHÚC MỪNG
Thân chào

hvkt_87

Ai chơi chào mào mà không hiểu cảm giác này chắc là mới vô nghê luôn :D Chúc mừng bác chủ thớt !Chúc em nó sớm thành tài :D
Thân!

ledinhnhan01

chúc mừng bác đã có được thành quả tốt , chúc ku chim nhà bác giữ vững phong độ để đền bù kiên nhẫn của bác

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Cảm giác thật sung sướng khi thấy chú chim cưng của mình bao ngày chờ đợi đã cất lên tiếng che che che