Chim nhảy đáy lồng

• Người khởi tạo bom
  • Ngày bắt đầu

bom

Em có chú chào mào rất hay nhảy xuống đáy lòng nên rất mất vệ sinh..các cao nhân có cách nào giúp em nó đừng nhảy xuống đáy lồng nữa thì giúp em với..em xin cảm ơn ACE nhiều..

bom

bạn xem nó nhảy xuống làm gì?
Nó vừa hót vừa nhảy xuống nhảy lên thế đó bạn àh...hình như nó xem đáy lòng như là 1 cái cầu đấy bạn...nhờ bạn giúp mình với..thank

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Em này căng chim và hiếu động đó, đợi thời gian tĩnh chim là hết thôi bạn

nguyenhaiabc

Not Alone
Dear bom: nhà mình cũng có chú chim chơi như vậy, cứ nhãy xuống đấy lòng rồi bay vut lên trên cầu cao chính hót mình đả thử đổi lồng 68 cho em nó và rồi em nó hết bay luôn bác thủ cách này xem sao nha
chúc bạn thành công
thân ái nguyenhaiabc

hvkt_87

Đây là nguyên nhân giúp bạn hiểu hơn về chú chim của mình!Bạn thử thay đổi lồng như bác nguyenhaiabc!Mình nghĩ sẽ hiểu quả!
Thân!

linhngovnn

Chim nhảy thế mới hay chứ bạn. Mình mình kệ nó thôi. Còn hơn nó bu nóc :D. Chim nhà mình mà được như thế đã ngon, vì nó toàn đu nóc lồng. Nếu muốn sạch sẽ bạn làm thêm hàng nan bên dưới cách ly bố lồng ra là được.

lenhattan

bạn xem có phai cầu chính hơi cao ko?ko phải thì bỏ qua nhé,nếu đúng thì hạ xuống thấp chút sẽ hết tật này

Mickeycm.batoqn

bạn thử dùng loại lòng có nan dưới đi,chim sẻ khỏi thôi.hoặc bạn dùng loại lòng vuông or lồng sắt sau đó bỏ đít lòng ra,bạn để ngoài trời hay chổ nào đó.tự khắc nó hết nhảy thôi

Pleikupho

có gì đâu, chim nhà mình cũng vậy. bạn cho nó đấu dưới đất phải ko? chim nhà mình cũng vậy và thấy nhiều con khác cũng vậy. lúc đấu nó sàng cầu rồi nhảy lên nhảy xuống đủ chổ hết

rytomje

con nhà mình nó cứ xuống tìm gì ở dưới không chiu lên, nhiêu khi ở đáy lồng còn nhiều hơn trên cầu, mình đã đổi lồng đáy rời rồi mà nó vẫn xuống có cách nào khắc phục không các bạn. Xin cảm ơn.

Sung - AK

có gì đâu, chim nhà mình cũng vậy. bạn cho nó đấu dưới đất phải ko? chim nhà mình cũng vậy và thấy nhiều con khác cũng vậy. lúc đấu nó sàng cầu rồi nhảy lên nhảy xuống đủ chổ hết
bác này nói chính xác này. chim nhà mình cho đấu dưới đất cũng nhảy như vậy. nhưng cũng chẳng sao. mình thấy đẹp mà. nếu bạn thấy mất vệ sinh thì thường xuyên rửa đáy lồng sạch sẽ là đc. hay là bạn chuyển sang lồng vuông cũng dc.