Chim nhỏ có phải là chim mái.

phạm hoàng

Tình hình là hôm nay đi ra mua cám e thấy trong lồng bổi có 1 e chuyền bé tý, to hơn con sẽ 1 tý ak. Thấy lạ lạ định mua nhưng sợ mái nên muốn hỏi ý kiến mọi người ạ.

longteo48

k hẳn b ah! chim mái thì thường nhỏ gọn nhưng không hẳn là con nào nhỏ gọn là chim mái!

chimcuccu!!

tùy con và theo vùng bạn ơi nhiều e chống nhỏ con mà choi hay tuyệt cái này thì 50-50 thôi bạn nhé

longteo48

tùy con và theo vùng bạn ơi nhiều e chống nhỏ con mà choi hay tuyệt cái này thì 50-50 thôi bạn nhé
chuẩn b! m có gặp 1e nhỏ con, mào lân chơi rất lỳ và cánh rất ghê. nên nhỏ có võ cũng lợi hại lắm đấy!

duongnhiet

Member
Tình hình là hôm nay đi ra mua cám e thấy trong lồng bổi có 1 e chuyền bé tý, to hơn con sẽ 1 tý ak. Thấy lạ lạ định mua nhưng sợ mái nên muốn hỏi ý kiến mọi người ạ.
Chim nhỏ thì chắc chắn là chim mái... nó không thích!
(hiểu sao hiểu)
cmt bậy chút chứ chim tơ nhỏ thì chắc gì trổ lông xong nó cũng nhỏ con, mình thấy có con lúc tơ nhỏ nhưng trổ tích xong nó to đùng đấy
còn mái hay không thì hên xuôi à. Thấy bạn nói vậy chắc cũng thích thích nó rồi, chắc cũng rẻ nên mua về nuôi xem sao. Quá trình trải nghiệm nó thú hơn là kết quả cuối, hi.

giabaooi

Thường mái đầu nhỏ cổ ngằn mào thấp lên google tìm cặp trống mái biết ngay

phạm hoàng

Chim nhỏ thì chắc chắn là chim mái... nó không thích!
(hiểu sao hiểu)
cmt bậy chút chứ chim tơ nhỏ thì chắc gì trổ lông xong nó cũng nhỏ con, mình thấy có con lúc tơ nhỏ nhưng trổ tích xong nó to đùng đấy
còn mái hay không thì hên xuôi à. Thấy bạn nói vậy chắc cũng thích thích nó rồi, chắc cũng rẻ nên mua về nuôi xem sao. Quá trình trải nghiệm nó thú hơn là kết quả cuối, hi.
Bạn này hợp ý nhau ghê. Chắc phải thử phen này.

MrKhoaMars

Mình xưa giờ nhìn trống mái cứ bắt ra nhìn cọng lông sau gáy. Chim trống sẽ có 2-3 cọng lông nhỏ như sợi chỉ dài ra hơn hẵn so với các sợi lông còn lại. Và mình xem như vậy chưa thấy trật. Thường chim bổi nó nhảy gớm quá xem không được. Với lại mắt mình phải nhìn gần mới thấy mới khổ. Trong đội mình có một con nhỏ như chim sẻ nhưng mà lại dữ nhất nhà.