chim nha ông anh hay ma thảm

myhero1000

Giống y hệt con của mình. Bạn hạ cầu trên xuống thấp gần cầu chính. Mình thấy cũng đỡ

Ngày mai

Có nhiều cao nhân chỉ về vấn đề này rồi mà anh. Còn nước còn tát.:)

millenary

bị có mỗi cái cầu cao gần màn hình nhất, có lẽ hơi cao nên em nó ngoái. tháo bớt cái đó đi, để 2 cầu thôi

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Hạ bớt 1 cầu bán nguyệt xuống thấp hơn còn cái kia nâng cao lên gần nóc rồi theo dõi tình hình nhé!

Chúc chim bạn mau nhanh khỏi!

laohacrom

Con này nhìn biểu hiện hình như trước nuôi lồng vuông đu nóc sau chuyển sang lồng quả mới bị ngoái ?
Bạn cho ép lồng bổi kèm bịt nóc bằng giấy kính trong vài tháng thử xem, có bài viết trị ngoái của bạn trong diễn đàn bạn tham khão, đây cũng là cách mà mình từng trị thành công

xuanhuy008

Con này bị nhẹ mà bạn! Khẳng định là 100% chữa hết. Giờ nếu có lồng vuông bạn cho em nó sang. Còn nếu không thì cho nó ở lồng 1 cầu thôi. Tháo hết mấy cầu bán nguyệt ra, chỉ để lại 1 cầu ngang. Trong thời gian đó bạn cố gắng thuần dạn thêm cho em nó. Khi thấy em nó đã dạn hơn, bạn chuyển lại qua lồng 3 cầu nó sẽ không ngoái nữa! Mình đã làm và thành công nhiều chứ không chỉ 1 con!

toprui

mình quan sát thấy nó chỉ ngoái khi chuyền từ cầu bán nguyệt này (gần màn hình) sang cầu kia, có lẽ đã thành 1 thói quen. Nên bỏ thói quen này bằng cách tháo 1 trong 2 hoặc cả 2 cầu bán nguyệt ra, chỉ để cầu chính. Tốt nhất là nuôi lồng vuông, 1 cầu chính.

phamtungstudio

chào bạn. theo mình thấy em này chưa bị nặng đâu. vẫn chữa được, bạn nên ép vào lồng vuông nhỏ hơn. thân!

oliveken1989

chim phú yên> giống như là cái nguồn gốc của lộn và ngoái đầu nản, mua con nào con nấy đều bị thế hixhixx sợ chim phú yên lắm rồi

sonidinh

Member
chim phú yên> giống như là cái nguồn gốc của lộn và ngoái đầu nản, mua con nào con nấy đều bị thế hixhixx sợ chim phú yên lắm rồi

Bạn oliveken1989 ơi, hi xin gửi vài lời đến bạn
Mình cũng ở Phú Yên nhưng xin hỏi bạn đã bắt bao nhiêu chú chim ở Phú Yên rồi? Bạn bắt chim thuộc hay chim bổi mà hay có tính ngoái đầu vậy? Hiện tại e cũng giao lưu nhiều anh em chim phú yên nhưng trong 50 em chỉ có 1 đến 2 con là ngoái lộn thôi. Thường chim ngoái lộn thì a,e ở đây 1 là thả 2 là cho người khác nuôi ah!
Gửi vài lời đến bạn
Thân!!!