Chim non bị bệnh

nhokbuonnhoem

chào các bác ,e mới mja 1 e bổi má đỏ ,hình như chim còn non lắm ,mà mổi lần nó hót là giọng của nó khàng khàng zay.ko biết là còn non nên giọng như zây hay là bị bệnh gì.các bác nào cũng giống e có kinh nghiệm chỉ cho e biết với.thank các bác

cmtegiac

chim đã lên má đỏ thì không còn non nữa, chỉ là non mùa thôi bạn không liên quan đến giọng khàn khàn đâu. Có thể chim bị vấn đề về họng rồi, bạn nên đi theo hướng đó

Mrbin

Cho ăn chanh tươi bạn nhé.nhưng mỗi ngày cho ăn một ít thôi.bạn để lát chanh vào cái xiên hoa quả là nó tự ăn.bạn đừng cho ăn nhiều quá dễ hỏng chim

nhokbuonnhoem

chim đã lên má đỏ thì không còn non nữa, chỉ là non mùa thôi bạn không liên quan đến giọng khàn khàn đâu. Có thể chim bị vấn đề về họng rồi, bạn nên đi theo hướng đó
Zay là chim bi bẹnh phải ko bác,Chim len má đỏ mà non mùa đó bác,chắc là bj bệnh bác nhỉ.

cmtegiac

Zay là chim bi bẹnh phải ko bác,Chim len má đỏ mà non mùa đó bác,chắc là bj bệnh bác nhỉ.
pha mật ong zô nước uống cho nó uống, trùm áo lồng lại để chỗ thoáng mát và không cho tắm trong thời gian này vài ba ngày sẽ thuyên giảm và nhẹ thì hết ngay bạn nhé

nhokbuonnhoem

pha mật ong zô nước uống cho nó uống, trùm áo lồng lại để chỗ thoáng mát và không cho tắm trong thời gian này vài ba ngày sẽ thuyên giảm và nhẹ thì hết ngay bạn nhé
Cám ơn bác nhiều,có cần mua thuốc ho cho trẻ em như các ae trong diển đàn nói ko bác

N

namkiet

Guest
theo anh thì em nên cho chim ăn cam và phơi nắng ngày khoảng 1/2 h thôi, chú ý cám nhé. đôi lúc cám mịn quá khiến chim bị sốc cám.
Thân

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
chào các bác ,e mới mja 1 e bổi má đỏ ,hình như chim còn non lắm ,mà mổi lần nó hót là giọng của nó khàng khàng zay.ko biết là còn non nên giọng như zây hay là bị bệnh gì.các bác nào cũng giống e có kinh nghiệm chỉ cho e biết với.thank các bác

Bạn theo dõi chim có biểu hiện buồn, kém linh hoạt, ít hót không không? Khi đổ giọng có rõ từng âm một không hay âm nào cũng khàn.
Trường hợp 1, biểu hiện chim bạn tả không giồng như các biêu hiện trên thì chim của bạn bình thường nhưng do giọng không tốt
Trường hợp 2, chim của bạn như các biểu hiện trên thì bạn cứ làm như cách của các tiền bối trên, cho ăn cam, chanh, uống mật ông hay mua thuốc ho,...(chọn 1 công thức thôi nhé)

P/s khi bạn viết tên tiêu đề nên ghi rõ hơn nhé Ví dụ: Chào mào non bị khàng khàng hay đại loại thế để cao thủ lĩnh vực đó người ta biết mà bay vô liền và cho anh em tiện theo dõi nhé.

mpkl29

bạn ra ngoài tiệm thuốc tây. mua gói Acemuc cho em nó uống. Pha một gói Acemuc 200mg với 1 cóng nước cho uống trong 2 ngày thay cái khác. Uống liện tục 5-7 ngày sẽ khỏi.

nhokbuonnhoem

Bạn theo dõi chim có biểu hiện buồn, kém linh hoạt, ít hót không không? Khi đổ giọng có rõ từng âm một không hay âm nào cũng khàn.Trường hợp 1, biểu hiện chim bạn tả không giồng như các biêu hiện trên thì chim của bạn bình thường nhưng do giọng không tốtTrường hợp 2, chim của bạn như các biểu hiện trên thì bạn cứ làm như cách của các tiền bối trên, cho ăn cam, chanh, uống mật ông hay mua thuốc ho,...(chọn 1 công thức thôi nhé)P/s khi bạn viết tên tiêu đề nên ghi rõ hơn nhé Ví dụ: Chào mào non bị khàng khàng hay đại loại thế để cao thủ lĩnh vực đó người ta biết mà bay vô liền và cho anh em tiện theo dõi nhé.
cám on bác,chim mình hót to là ko khàng mà nhỏ là khàng ko bjet tại sao nữa