chim non lên

bientien

chim em nuôi non lên ....bị tật ngoái ,,,,, kiểu như hay bám vành song ngoái cổ ra ý ạ...... em đã thử rất nhiều cách mà ko chưa được ...... còn cách cho vào lồng chật như lồng khuyên hay bẫy thì em chưa thử ko biết tn ạ .... các anh cho ý kiến đi...... chim em nuôi non nhưng dáng ngon họng bò và căng lắm .... ke lồng bung cánh ,,,, ché tốt,,,,, giọng hót ko hay nhưng cũng được... nên mọi ng` đừng bảo em thả nhé..... hihi

ducthitran

Bạn lấy băng keo trong loại lớn dán vanh trên lại không cho em ấy bám, không bám được thì sẻ hết ngoái thôi. Bạn thử xem 1 tháng sau kết quả có tốt không nhé.

chaomao^^py

Moderator
Chim non nuôi lên mà bị tật thì xin lỗi hết cách T_T , Chỉ hạn chế bằng cách cho qua lồng vuông , bố trí thêm cầu phụ !

bientien

Chim non nuôi lên mà bị tật thì xin lỗi hết cách T_T , Chỉ hạn chế bằng cách cho qua lồng vuông , bố trí thêm cầu phụ !
.... chữa được chứ anh..... T.T....... em thử qua rồi có thấy khác hơn nhưng em muốn dứt điểm ko được ạ....

bientien

Vào lồng bẫy chắc cũng ko có chỗ mà ngoái các ảnh nhỉ...... Tại chim nó sung quá thấy chim trời là chớp cánh song ché.... Nên em đã quyết cho em nó đi làm nghề này để chữa bệnh =))

songhuynmun

chắc chắn Chim non của bạn đã học tật này của chú nào rùi đấy ... Bạn Có Nuôi Khuyên hay không

bientien

Cháu ko lo học đi, còn hơn tháng nữa là thi rồi.
.... thế đáy chú ạ..... haha..... cháu học muộn lắm .... với lại tháng được nghỉ cháu mới vùi đầu haha ...... lúc đó thì tam biệt diễn đàn 1 tháng haha......... thi song mà về mà ngon ý thì bố cháu bảo là chim gì cũng mùa ....cháu sướng quá hihi

songhuynmun

Bạn thử ép vào lồng bẩy hoặc lồng khuyên ( loại hình chữ nhật nhỏ nhỏ ) chứ đừng bỏ vào lồng tròn Khuyên .