Chim siêng rò có liên quan đến tố chất?? Ae có kinh nghiệm cho e xin ý kiến với nhé.

lenhattan

Thằng bạn vừa tặng em con bổi bẩy lồng. Nuôi dc 1 tuần rồi. Đã xổ giọng nhưng đang còn ít lắm. Nhưng mổi lần e xách chú khác đi qua nó thấy là ra tiếng rò. Liên tục luôn các bác ak. Mà còn ve cánh theo nữa. Và lần nào em để ý củng vậy. Theo các bác chim rò như vậy có nói lên dc phần nào tố chất con chim ko hả các bác??em thấy nó lạ quá. Vì e củng nuôi mấy con bổi mà ko con nào như vậy cả. Thank cả nhà nhìu nge.

chimchaomaohp

chim bổi như vậy chắc vẫn còn lửa rừng, rất có tố chất đấy bạn ơi, ráng chăm em nó

lenhattan

như vậy thì có nói lên được điều gì cho tương lai em nó ko các bac nhỉ?

kakalot

Bổi bẫy đấu mà được vậy cũng tốt r, còn xòe cánh nữa, chắc chim còn nhìu lửa. Cố gắng chăm e nó rồi sẽ có kết quả tốt đẹp thôi hiiii

pepsi47

Moderator
Con đó có tố chất đó bạn ráng chăm em nó 1 thời gian nữa em nó sẽ không phụ công sức của bạn đâu, thân pepsi47.

lenhattan

Cảm ơn các bác. Nhưng sao 2 hôm nay em nge nó xổ giọng khang lắm các bác ơi. Giọng nó vậy hay sao thế nhỉ?và nếu khàn giọng thì hòa mật ong vào nước cho uống hả các bác. E cảm ơn cao kiến cả nhà ạ