chim tơ không sổ giọng

chaomaoxunghe

Mọi người cho hỏi: mình có một chú chim má trắng mùa này. hiện tại đã xong lông má đỏ đầy đủ. e nó đủ 12 lông đuôi-mào lân họng hơi to to. mà sao từ lúc nuôi đến h mà k nghe e nó hót giọng cơ bản. cái giọng wit wit wiu` mà ng nuôi chim luôn đếm dài bao nhiêu âm ấy. khi kè lồng đều dựng mào bọng họng ra vẫy cánh hét to. đôi lúc cong wéc wéc liên tục tầm 10-12 lần liên tục như ché ấy. mà sao k sổ giọng cơ bản. hay là nó chưa tập xong vậy. có khi nào thuần má trắng mà k biết hót k

Chéc

Bác nuôi mấy con? có khi mình em nó nên nó ko biết xổ đấy!

chimchaomaohp

quan trọng là em nó có đi chuyện trò gì ko? lên má đỏ mà k chuyện trò gì thì mái chắc rồi bác à. còn giọng cơ bản như bác nói theo em hiểu là sổ bọng , nếu xác định là boy rồi mà k thấy sổ bọng tức là em này kém thông minh phải đào tạo lâu dài ^^

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Lúc bạn nuôi ở nhà có con mồi nào dạy ko bạn phải nói rõ hơn để ae hiểu. Chim bạn như thế mình nghĩ trống rồi mà do chưa học giọng nên bọng ko có. Nếu chưa có thì bây giờ cho nó học vẫn chưa muộn: kiếm 1-2 em mồi để dạy cách chơi với hót hoặc kiếm file mp3 chuẩn cho nó bắt chuớc. Còn nếu nuôi lâu xác định là mái thì phóng sinh. Bạn cho vài hình ảnh dễ chém nhé.

N

namkiet

Guest
Nếu nuôi má trắng thì nên có một chú chim thầy, thầy giỏi thì trò cũng giỏi và ngược lại.
Thân

chaomaoxunghe

quan trọng là em nó có đi chuyện trò gì ko? lên má đỏ mà k chuyện trò gì thì mái chắc rồi bác à. còn giọng cơ bản như bác nói theo em hiểu là sổ bọng , nếu xác định là boy rồi mà k thấy sổ bọng tức là em này kém thông minh phải đào tạo lâu dài ^^
e này hót chuyện như điên. miệng lúc nào cũng líu ra líu ríu. mà e nó chỉ hót chuyện nhỏ vậy chứ k sổ giọng

minhgas

Chào mào cùi bắp
chim này thiếu thầy dạy dỗ rồi bạn ạ. Bạn nên tìm thầy cho em nó học giọng vẫn còn kịp đấy :D

chaomaoxunghe

Lúc bạn nuôi ở nhà có con mồi nào dạy ko bạn phải nói rõ hơn để ae hiểu. Chim bạn như thế mình nghĩ trống rồi mà do chưa học giọng nên bọng ko có. Nếu chưa có thì bây giờ cho nó học vẫn chưa muộn: kiếm 1-2 em mồi để dạy cách chơi với hót hoặc kiếm file mp3 chuẩn cho nó bắt chuớc. Còn nếu nuôi lâu xác định là mái thì phóng sinh. Bạn cho vài hình ảnh dễ chém nhé.
chào mào mà kè vs chim trống khác mà vẫy cánh bòng họng thì là trống chứ bác