chim tơ mùa này

chaomaoxunghe

Các bác cho e hỏi. em có chú Chim tơ lên mùa này chim lên từ tháng 7, lúc nuôi là má trắng vợt lưới. hiện tại đã sổ giọng đầy đủ, lì lợm, đang căng, đã thuần người, có đem đi tập làm mồi đc k các bác. hay nên làm chim đấu ở nhà là. nếu đem đi bẫy hay đấu thì đang non màu có sợ bị bể hèn chim đi k

dinhpq

Các bác cho e hỏi. em có chú Chim tơ lên mùa này chim lên từ tháng 7, lúc nuôi là má trắng vợt lưới. hiện tại đã sổ giọng đầy đủ, lì lợm, đang căng, đã thuần người, có đem đi tập làm mồi đc k các bác. hay nên làm chim đấu ở nhà là. nếu đem đi bẫy hay đấu thì đang non màu có sợ bị bể hèn chim đi k
Bạn nuôi chim tơ lên được 7 tháng, kinh nghiệm chiến trường chưa có, bạn mang đi làm mồi là bể chim cái chắc. Trong giai đoạn này bạn nên mang chim đi học việc -> có nghĩa là: kiếm một con mồi nào cứng cứng mang đi bẫy móc chim mình gần gần con mồi đó, nhớ là trùm lồng chim của bạn cho kỹ chỉ trừa một lỗ đủ để nó nhìn thấy con chim mồi kia dạy cho cách dụ chim ngoài và đá chim ngoài như thế nào. Xong giai đoạn học việc là giai đoạn thực tập -> giai đoạn này bạn trực tiếp mang chim đi bẫy, nếu chim trời ngoài dữ quá thì bạn nên mang chim về kiếm chim vùng khác hiền hơn để bẫy, cứ từ từ như thế bạn sẽ có một con chim mồi cứng và hay. Thường thì 1 con mồi cứng phải trải qua 3 mùa lồng. Nghĩ lại thấy buồn, Kỳ kia mình có 1 con chi tơ được 1,5 mùa lồng cũng ghê gớm lắm, khi xách chim đi bẫy cũng tự tin vào em nó lắm, nhưng không ngờ gặp phải một con bỗi ghê gớm nó đá cho một phát, chim mình kêu chéc chéc, thế là đứt ruột theo em đó luôn, những lần sau xách đi nó hót bình thường nhưng thấy chim bỗi ngoài là nó sợ.

chaomaoxunghe

ở nahf thì cũng cho e nó kè đấu ( cũng mấy e vừa tầm thôi)luyện kẹp với mồi nhà. giọng với thái đọ y sf đúc có phần lì lợm hơn. Cũng đã cho đi dợt ở trường chim nhưng chỉ treo góc để rèn luyện chứ chính dàn chưa đủ cơ để đáp.