Chim thay lông điểm có nên đi dàn?

• Người khởi tạo huang
  • Ngày bắt đầu

huang

các bác cho ý kiến, khi chim thay điểm vài lông cánh hoặc lông đuôi, có nên cho đi dàn đấu bình thường hay để ở nhà cho ra hết lông mới cho đi
xin cảm ơn

dieu

các bác cho ý kiến, khi chim thay điểm vài lông cánh hoặc lông đuôi, có nên cho đi dàn đấu bình thường hay để ở nhà cho ra hết lông mới cho đi
xin cảm ơn
chim bác má trắng thay lông hay là má đỏ nếu má đỏ thì có thể dợt thoải mái khi nào nó thay lông nhiều rồi thì mình cho em nó nghỉ dưỡng thay xong lông rồi ra dàn bác ạ . theo kinh nghiệm của tôi là như v :))

vubaucat

không nên anh.khi thay lông xong chim ổn định nhanh vô lửa.còn lông xót chim chơi lình xình.

hoangjtam

chim rớt lông dặm bắt đầu báo hiệu mùa thay lông đi cho nó chơi xả lửa thay lông luôn.

trinhkhanhlinh

chim non mùa thì ủ ở nhà cho e nó nhanh thay lông...còn chim có tuổi lồng rồi cho chơi vô tư

King Bird

Chim thay lông nên để nó nghỉ bác ah. đừng bắt chim chơi. VÌ làm gì có lực mà chơi

chaomao^^py

Moderator
Quan trọng nhất là lửa củi em nó thế nào , nếu vẫn ổn thì cứ đi , nhưng nên kèm thật sát , không nên gửi cả ngày ở cội là chết con chim nghen . Trường hợp nếu bạn đã cầm chim lâu ắc còn nhớ thời điểm thay lông của em nó mùa trước . Căn cứ theo đó mà xác định tư tưởng khi nào thì cho em nó về thành !

hovaten

Moderator
Ở nhà cho nội công thâm hậu.

Yếu người, ra gió nó quật.

Ham chi dợt dãi khi vết thương chưa liền da. Xương khớp còn nhức mỏi

Tốt hơn hết cho em nó nghỉ ngơi và để em nó thay lông tự nhiên k nên xã hay ép toàn bộ lông. không dợt dợt dãi cho nhanh hạ lông. Lên lông 80% rồi đã dãi dợt.
theo kinh nghiệm cá nhân mình là vậy.

dung_kaka

tùy vào phong độ con chim lúc đó như thế nào nữa
nhiều con chơi lữa tàn khá hay

mrhungdhv

Chim e thay lông khoảng 60% rồi nhưng e vẫn chứ treo ra ngoài cho nó thoáng. Nhưng lạ cái là dù mất lửa nhưng ngoắc lên chơi 1 mình cả ngày có sao ko các bác