Chim thi rớt vòng 13 ( 29 con)

hoangqbu1989

chào tất cả anh em diễn đàn. chuyện là mình có một chú chim mới lấy lại, chủ trước nuôi đã cho đi thi 2 lần cũng đều chạm top 20. mình về chăm được 4 tháng (3 tháng thay lông) hôm nay đi thi cũng chạm top 20 (132 lồng) . anh em cho mình hỏi liệu có phải sức chơi con chim mình chỉ đến đấy thôi không, mình muốn cải thiện sức chơi của con chim, nên anh em có cách gì chỉ giúp mình với ạ, cảm ơn anh em. thân ái

minhhuyjmmy

theo cá nhân mình, chú chim chỉ chơi tới mức đó, hoặc nhiều nguyên nhân khác: hợp chủ, lúc thi đụng các em cọp, hoặc chưa tới thời điểm chú chim là sạn là tỉnh chim .... nhiều nguyên nhân lắm, với mình mình cũng đang đi tim lời giải đáp đây...

hoangqbu1989

con này mùa này là mùa 4 rồi bạn ạ. theo cảm nhận của mình thì nó non mùa rừng. anh em nào có phương pháp nào chỉ giùm mình với ạ

noucamp98960

Chắc minh nghĩ e nó ko đột phá trong cach chơi. Voi nhung e này thì khó rớt vong ngoai nhưng vào sâu vẫn chơi nhung it nổi trội hơn đối thủ.

sonmobile102

có thể bạn chăm chưa đủ lực đủ lửa để con chim nó đột phá bạn nên theo dỏi nước chơi của nó ntn
vào được bao nhiu vòng thì chim bắt đầu tụt vì đuối hay vì 1 nguyên nhân nào khác để có cách khắc phục tốt hơn
có gì pm mình nếu mình biết mình sẽ hướng dẫn cho bạn cách khắc phục tốt hơn thân..............................

hoangqbu1989

có thể bạn chăm chưa đủ lực đủ lửa để con chim nó đột phá bạn nên theo dỏi nước chơi của nó ntn
vào được bao nhiu vòng thì chim bắt đầu tụt vì đuối hay vì 1 nguyên nhân nào khác để có cách khắc phục tốt hơn
có gì pm mình nếu mình biết mình sẽ hướng dẫn cho bạn cách khắc phục tốt hơn thân..............................
cảm ơn bạn, con này mình để ý nó chơi ra mỏ đều và cánh. nó không ché bạn ạ. có thể nó chưa đạt lửa như bạn nói. vì hiện tại mình đang cho ăn hiển bảo khánh 1. nó vào vòng 13 thì vẫn ra mỏ, nhưng ít cánh, thái độ và dáng không được tốt như trước. thân.

sonmobile102

cảm ơn bạn, con này mình để ý nó chơi ra mỏ đều và cánh. nó không ché bạn ạ. có thể nó chưa đạt lửa như bạn nói. vì hiện tại mình đang cho ăn hiển bảo khánh 1. nó vào vòng 13 thì vẫn ra mỏ, nhưng ít cánh, thái độ và dáng không được tốt như trước. thân.
1 là có thể chim bạn đuối sức vào tới vòng 13 là cũng ko phải dạng vừa rồi mỏ có cánh ít là điều tất nhiên vì tới vòng 13 đâu phải đơn giản
bạn để ý coi tới vòng đó con chim bạn có còn gâm chim ko hay chỉ mỏ vu vơ nếu như vậy chứng tỏ chim bạn chưa đủ lực mình ko phải cao nhân hay cao thủ gì cả vì mình đang sở hữu 1 con trong 1 tháng mà nó giựt tới 6 giải lớn nhỏ đều có nên có chút kinh nghiệm nhỏ mong giúp ích dc bạn thân....................

hoangqbu1989

1 là có thể chim bạn đuối sức vào tới vòng 13 là cũng ko phải dạng vừa rồi mỏ có cánh ít là điều tất nhiên vì tới vòng 13 đâu phải đơn giản
bạn để ý coi tới vòng đó con chim bạn có còn gâm chim ko hay chỉ mỏ vu vơ nếu như vậy chứng tỏ chim bạn chưa đủ lực mình ko phải cao nhân hay cao thủ gì cả vì mình đang sở hữu 1 con trong 1 tháng mà nó giựt tới 6 giải lớn nhỏ đều có nên có chút kinh nghiệm nhỏ mong giúp ích dc bạn thân....................
cảm ơn bạn rất nhiều. mình tính sẽ luyện lực thêm cho nó, bạn có thể chia sẻ một vài kinh nghiệm về vấn đề này không. thân.

cmtegiac

chim thi tới vòng 13 thì cũng không phải đậu vừa rang. Vì thường bây giờ vào tới vòng 13 là tới vòng chọn rồi chứng tỏ chim bạn có tố chất và sức bền đấy. Ráng tập lực thêm sẽ cải thiện nhiều đấy bạn

tran van trinh

13 vòng là chim hay đó bạn ơi,nhưng 13 vòng này mỗi vòng bao nhiêu phút
mà tóm lai một câu chim bạn hay
nếu con chim bạn nuôi với chế độ đều tay thì con chim sẻ bền hơn
thứ hai bạn nuôi ko nên cho nó căn chim quá (vì khi căn nó sẻ chơi những vòng đầu quá sức )khi vô sâu nó sẻ mất lực
thứ ba con chim mới song lông thì ko thể nào con chim chơi hết nước được vì thế bạn ko nên nản chí
thứ tư bạn nên cho nó chế độ một tuần ít nhất dợc hai lần (mà hai lần này bạn nên chơi cho hết nước rồi đem về (chế độ này là tập tăng lực cho con chim)và khi chơi vậy bạn phải bảo sung mồi tươi trái cây thật nhiều )
thứ 5 bạn theo giỏi con chim khi trên giàn đấu nếu được tầm 2 h đồng hồ mà ko hả mỏ thì lúc đó đủ lực cho chú chim cưng của bạn.
và một kinh nghiệm nửa là nếu chim của bạn chưa được trường trại nhiều thì cho e nó thêm cái kinh nghiệm trên giàn đấu ,để có thêm cái kinh nghiệm phân lực mà chơi
thứ 6 dục tóc bất đạt .thì bạn sẻ thành công chúc bạn có chú chim có cờ đem về khoe với vợ (chưa có vợ khoe cha mẹ bạn bè )

hoangqbu1989

chim thi tới vòng 13 thì cũng không phải đậu vừa rang. Vì thường bây giờ vào tới vòng 13 là tới vòng chọn rồi chứng tỏ chim bạn có tố chất và sức bền đấy. Ráng tập lực thêm sẽ cải thiện nhiều đấy bạn
cảm ơn bạn.

tranluan8945

Chắc phải tập lực thêm thôi .minh cũng có 1 em bổi lỡ 10 tháng lồng. mình chưa cho tập lực bao giờ đợt rồi thi trên trang bom cũng khoảng 190 lồng e nó vào tới vòng chon top 30 thì rỉa lông chắc do k đủ lực nên zay