Chim vừa nhóm lửa, Ae thẩm giọng giúp !!!

• Người khởi tạo Mink
  • Ngày bắt đầu

Mink

Chú chim nhà vừa nhóm lửa, hy vọng em nó căng và ra giọng tốt hơn để kèm đàn má trắng tơ của mình. Cảm ơn Ae nhiều

shopthuhavd

Chim Pác như vậy chưa thể gọi là vừa nhóm lửa, chim tướng đẹp, giọng sổ ổn đây, xin chúc mừng :D

mecm

giọng hay đó chư thớt,e này chất vừa thay lông xong nên chưa ra giọng nhìu

nghiemnv

Bóng bộ đẹp, giọng dài. Không biết em nó chơi dàn thế nào? Nhưng qua clip mình thấy em nó quả là một chú chim đầy triển vọng. Chúc mừng bác sở hữu một chú chim hay.

Mink

giọng hay đó chư thớt,e này chất vừa thay lông xong nên chưa ra giọng nhìu
Chim cũng gần hoàn thiện lông rồi, chỉ còn lồng đầu và hai bên vai của lông cánh nữa thôi.

hovaten

Moderator
Con chim đi tông dài, giọng dày mà đảo giọng. Âm sắc nặng chắc nụi, lại có 3 4 âm đặc trưng .... .... chim Quảng Nam.

Chim tố chất đã có sẵn, chỉ có điều chưa có chút lửa nào. Nuôi chưa đạt. Đồ rằng chim mới thay cám, mà cám mới lại kém hơn cám cũ, nên chim chơi "nhẹ nhàng", chơi vì bản năng chứ phong độ không có. Chỉ mới thể hiện được 4/10.

Chăm theo chế độ khác, cám lấy lại cám cũ, trái cây đổi món, treo chim ngoài trời dưới tán cây xanh.

Độ 2 tuần là chim trở lại chính nó.

Mink

Anh Lăng nhận xét và đánh giá về chú chim y như thần vậy đó hihihi. Qua đây, chắc có lẽ anh biết nguồn gốc của chú chim này thật rồi. Em đang cố gắng chăm em nó đó anh, hy vọng sẽ kịp căng lửa để giao lưu, học hỏi nhân ngày 02/09 này. Cảm ơn anh nhều !!! .Em Mink.

hovaten

Moderator
anh Mink ơi,

Nghe Pon nói nhiều về anh lâu rồi, 1 người chơi chào mào có tính tình "nghệ nhân" đích thực.

Em nhỏ tuổi hơn anh, nên không dám nhận cách xưng hô của anh.

hovaten chỉ quan sát clip, chưa biết chính xác con này là con nào trong bầy chim khá đông đúc của anh.

Hôm nào có ra Nha Trang, ae đi trường chung, tay bắt mặt mừng nhé !!

Mong sớm gặp.

Mink

Mink vẫn thường xuyên ra Nha Trang giao lưu ae lắm và cũng biết Lăng lâu rồi, nhưng mình " chân quê " quá nên ngại .... Nhất định lần sau ae sẽ cf chim cò với nhau nhé.