Cho e hỏi về dợt chim bổi 1năm lồng

• Người khởi tạo cún
  • Ngày bắt đầu

cún

E xin phép vào đề luôn! Hiện tại e có nuối 1bổi 1năm lồng và 1chim mùa này mới bẫy dc 3tháng cũng kha khá thuần và chịu sổ rồi !còn em bổi 1năm thì mới xong lông,e chưa biết là vào lửa chưa và chim cũng tương đối thuần,treo ra là sổ liền ạ!dạo này e cũng thấy nó bắt đầu tập lại tiếng chéc hay sao í ,khi sổ thỉnh thoảng nó chéc...chéc.. nhưng k liền mà rời âm..đôi khi tiếng chéc chưa dc to rõ :( ! Và đi dợt chim chỗ e thì lại xa quá..cách nhà e 13km cơ ạ? nhưng bạn bè và hàng xóm chỗ e nuôi cũng nhiều nên e đang có ý định là 1tuần e cho nó đi giao lưu hàng xóm 2lần!liệu như vậy có lên lửa k và có thay dc cội k ạ? e mới chơi mong các bác chỉ dẫn...!e cảm ơn nhiều !

kjenprodn

Sao không bảo hàng xóm + bạn bè lập một cái cội để sáng sáng pha cf ngồi nhâm nhi luôn bạn ơi :))

hungblack

như vậy cũng dc nhưng phải có nhiều điều kiện như chim mấy nhà hàng xóm phải chơi giàn tốt và số lượng khoảng 7,8 lồng trở lên.(càng nhiều càng tốt).thỉnh thoảng bạn nên treo chim ở ko gian rộng như gần hồ hoặc nhiều tán cây chim hay về nhiều sẽ giúp chim nhanh lên lửa hơn

cún

nhà e thì ở quê nên chim trời thỉnh thoảng cũng về..và đặc biệt là có 1em mái cả ngày chỉ bay quanh xóm hết nhà này tới nhà khác! e cũng đang có ý định tạo bộ giàn :) nhưng cũng hơi ngại vì k nhiều chim lắm :(

cún

tầm 10lồng có dc k ạ? mà hàg tuần chả lẽ mấy con cứ gặp nhau 1lần/tuần thì liệu có căng dc k a? e ngại ở chỗ k có chjm lạ :(

hungblack

10 long la oke roi.quan trong la chim hang xom phai dau thi chim ban moi hoc theo va len lv dan..cu 10 p ban dao? long la oke