cho em hỏi có phải chim chưa căn hay là bản chất chim nó thế

hotrieuphu

ở nhà có con 2 mùa.... chim ít sổ bọng ở nhà và cả ra trường.... đem di ra rừng thì ché ầm ầm sổ bọng cả ngày... có khi chim rừng không dám vào... đem ra trường thì lúc chơi lúc không chơi.. rất thất thường... có khi ra xù lông 1 cục. chơi thì ít xổ bọng lâu lâu tự nhiên ché ...

tranhathi

ở nhà có con 2 mùa.... chim ít sổ bọng ở nhà và cả ra trường.... đem di ra rừng thì ché ầm ầm sổ bọng cả ngày... có khi chim rừng không dám vào... đem ra trường thì lúc chơi lúc không chơi.. rất thất thường... có khi ra xù lông 1 cục. chơi thì ít xổ bọng lâu lâu tự nhiên ché ...
Bản chất bạn à. Em nó là thế đó ko thể thay đổi dc đâu. Mình cũng có 1 em như vậy, cũng đã cố hết sức để chinh phục mà ko dc...............

vuphat

E cũng đang cầm 1 e như vậy. cũng chưa có.cách nào. thôi thì cứ chăm sóc e nó xem sao.

hotrieuphu

cảm ơn anh em đã góp ý ... con này mình được ông anh ở huế cho..ông anh nói con này hồi trước mua lại thằng đi bẩy thấy ché nhiều nên mua.. tướng nhỏ hơn cả chim nhatrang........ ở gần chổ làm mình chim nhiều lắm sáng nào cũng kẹp lằm lồng bẩy........... thấy nó ché cả ngày ngoài đó ra lúc nào cũng không có con nào dính........ thằng bạn đem lên bẩy là dính .. con này minh chăm rất kỷ.... đa số ngày nào cũng tắm... cào cào thì khỏi nói... có cái ra trường thì ít chơi đôi khi cũng nãn

chaomaochua3

em này là chim mồi quen rồi đó bạn.chim mồi thường hay bỏ nước chơi để dụ chim ngoài đá , lâu ngày quen tính, quen lụp. khi ra trường hay bỏ nước lắm nếu có chim thả thì chơi miễn bàn lun. muốn chơi trường thi phải cho đi chơi thường xuyên. đừng sợ bả ( chim chơi mật độ dày sẽ mất lực) chim nhé.

hotrieuphu

mình cũng thấy vậy .... Mình thấy nó chơi thất thường lắm ra trường ko sổ bọng toàn đứng le lưởi sàn cầu ném cánh thôi àh... mà kê chim 1vs1 thì nó chơi tốt lắm... mình nghĩ chắc nó cũng non mùa nên chưa chơi trường tốt lắm

nghiemnv

Kiến trì với em nó đi bạn, rồi em nó sẽ đền đáp bạn xứng đáng.