Cho Em Hỏi Có Phải Chim Thay Lông ?

tapchoicm

E thấy chim nhà em có 2 cái lông đuôi đang mọc và mỗi bên cánh 2 cái đang nhú ra khoảng 1cm... sáng nay em thấy có mấy cái lông ở bụng rụng dưới đáy lồng các bác cho em hỏi có phải chim em đang thay lông ko hay là chú tung lồng nhiều quá nên rụng ạ... nếu thay lông thì em phải làm sao cho chim khỏe ạ

nghethienan hue

tủ áo lồng cho ăn trứng kiến vào cho chim nhanh thanh thay lông hơn hoặc vào mục Dinh dưỡng thay lông tìm hiểu thêm

hvkt_87

Đây là 1 giai đoạn quan trọng trong nuôi chim!Bạn nên chú ý!Tham khảo nhiều hơn nữa để thay lông xong em nó đạt được lửa tối đa!
Thân!

tapchoicm

Đây là 1 giai đoạn quan trọng trong nuôi chim!Bạn nên chú ý!Tham khảo nhiều hơn nữa để thay lông xong em nó đạt được lửa tối đa!
Thân!
tk cả 3 bác...
Thế bây giờ em tủ áo lồng lại kín mít 24/24 và chỉ cho cám + nước + hoa qua? nếu em k có cào cào hay trứng kiến có đc không ?
Rồi time khoảng bao nhiêu lâu ạ... Bác nào cho em bít cách hoàn chỉnh là em phải làm gì và như nào giúp em với... thế còn việc tắm nắng và tắm nước thì sao luôn ạ

lenhattan

Hãy xem lại cách tủ áo lồng của bạn. Hãy tủ áo lồng mỏng thôi. Đủ ánh sáng đễ e nó còn thấy thức ăn. Treo 1 nơi yên tỉnh đễ có sức nghỉ dưỡng. Thời điểm thay lông thì nên cho e nó tắm vào chiều muộn đễ qua đêm lông mềm dễ thay đồng thời lông non dễ ra. Tăng cường mồi tươi + hoa quả bạn nhé. Chúc bạn thành công

laohacrom

tk cả 3 bác...
Thế bây giờ em tủ áo lồng lại kín mít 24/24 và chỉ cho cám + nước + hoa qua? nếu em k có cào cào hay trứng kiến có đc không ?
Rồi time khoảng bao nhiêu lâu ạ... Bác nào cho em bít cách hoàn chỉnh là em phải làm gì và như nào giúp em với... thế còn việc tắm nắng và tắm nước thì sao luôn ạ
trong mục dinh dưỡng có bài viết công thức cám chào mào của bác Minhhp đoạn sau có đề cập đến vấn đề chim thay lông và cách chăm sóc khi chim thay lông theo mềnh đó là 1 bài viết khá toàn diện , bạn vào tham khảo theo link
http://www.chaomao.org/threads/6063-Công-Thức-Cám-Của-Anh-minhhp/page2

nghethienan hue

tk cả 3 bác...

vào đây tham khảo cho nó chắc:http://www.chaomao.org/threads/1428-Cách-tắm-bổi-mau-dạn-người.