cho em hỏi giới tính chú chim

xjlot14k

Chim này em mua ngoài tiệm được 2 tháng rồi, cũng hay hót nhưng tiếng giống chi mai qua. e nghi ngo gio tinh no quá. a em gop ý

Sửa lần cuối:

xjlot14k

:eek: no còn bị lộn mèo nữa e buồn lắm mấy bác góp ý để e biết mua chim mới. sợ tốn c1m:(

cocghe

con này khả năng trống rất cao, nó hót vậy chẳng là chim chưa có lửa với lại nó nhát nữa

Kẻ Trú Mưa

mình nghĩ là trống, bắt ngoài tiệm thì tỉ lệ chim tơ rất cao (đa số chỉ biết một vài giọng cơ bản chứ chưa sổ bọng được) bạn có thể kiếm một con chim già kèm cho nó hoặc rảnh rỗi thì bật mp3 cho nó nghe..nuôi mấy em dạng này đôi khi dễ nản lòng chiến sĩ lắm @@
ps: nhìn em nó một hồi tự dưng thấy đau cổ quá :D

xjlot14k

mình nghĩ là trống, bắt ngoài tiệm thì tỉ lệ chim tơ rất cao (đa số chỉ biết một vài giọng cơ bản chứ chưa sổ bọng được) bạn có thể kiếm một con chim già kèm cho nó hoặc rảnh rỗi thì bật mp3 cho nó nghe..nuôi mấy em dạng này đôi khi dễ nản lòng chiến sĩ lắm @@
ps: nhìn em nó một hồi tự dưng thấy đau cổ quá :D
;) e nó ngoái vậy cả ngày

ti_do85

Chim 2 tháng rồi mà chưa có giọng, lộn mèo nữa thì hơi nản ! Chim mua bao nhiêu vậy bạn? Kiếm con khác chăm đi trong lúc chờ con này biết hót, con này nếu chăm được thì cứ để nuôi cho vui, đừng đặt hy vọng vào con này nhiều quá:)

xjlot14k

Chim 2 tháng rồi mà chưa có giọng, lộn mèo nữa thì hơi nản ! Chim mua bao nhiêu vậy bạn? Kiếm con khác chăm đi trong lúc chờ con này biết hót, con này nếu chăm được thì cứ để nuôi cho vui, đừng đặt hy vọng vào con này nhiều quá:)
thanks huynh e mua 200k, :cool: hót dở đc cái nó cũng hay mở miệng vui nhà

cmtegiac

thanks huynh e mua 200k, :cool: hót dở đc cái nó cũng hay mở miệng vui nhà
Bạn thấy vui thì giữ lại nuôi thôi. quan trọng mình thích là được. Nếu mới bắt đầu chơi thì chơi mấy e như này sẽ nhanh rút được nhiều kinh nghiệm cho bản thân.

xjlot14k

Bạn thấy vui thì giữ lại nuôi thôi. quan trọng mình thích là được. Nếu mới bắt đầu chơi thì chơi mấy e như này sẽ nhanh rút được nhiều kinh nghiệm cho bản thân.
chac e chua benh lon meo truoc. cho e no xo giong :eek: