Cho em hỏi về chào mào Gia Lai tý

DamMeChaoMaoHot

Nhà em nuôi 1 chú chào mào Gia Lai được 1 tháng rồi mà sao vẫn nhát mà lại ít hót nửa, mấy bác cho e hỏi cách luyện cho chim mau dạng người và một số nổi trội của CM Gia Lai

7love

mới có 1thang mà bạn đã đòi chim dạn người rồi. chim già rừng nuôi 1nam vẫn nhát binh thường bạn ah. chim gia lai mau mỏ lắm nhát thì nhát nhưng vẫn hót bình thường thôi.

Pleikupho

chim gì cũng vậy chứ đâu phải riêng chào mào gia lai bạn. mình đang nuôi 5 con chào mào gia lai đây. có con đang thay lông mùa 2 mà nhảy như điên đây

buingoctu89

cách tốt nhất là ép dạn.bác trùm 1/2 lồng dọc từ trên xuông.để dưới đất chổ nhiều người qua lại.nhưng bạn phải sắm lồng ép nha(cỡ 80k ở đà nẵng) không chim tung toát đầu hết đấy

7love

ko nên để chim dưới đất nhiều truongf hợp bị ngoái cổ.

caube1002

ko nên để chim dưới đất nhiều truongf hợp bị ngoái cổ.
chuẩn men, không nên để dưới đất, nên treo ngang người là đẹp nhất. còn chuyện chim ít là hót là bt, em nuôi con bổi 1 tháng nay còn chưa hót, chim bác hót là ngon rồi. chim bay nhảy thì cũng quá bt, có con già rừng nuôi 2-3 năm cầm lồng vẫn nhảy thôi.

Pleikupho

ko nên ép lồng quá nhỏ, chim dể sinh ra tật lộn mèo, nên sài lồng có 3 cầu bán nguyệt hoặc 3 cầu thẳng, chim sẽ ít toát đầu và ít sinh tật hơn, khi trùm áo lồng nên chú ý ché kín phần nóc lồng, đừng vội ép quá mà nó sinh tật bạn cứ chăm chi kỹ là dc. sau 1 mùa thay lông chim sẽ dạn hơn rất nhiều. nên giành nhiều thời gian cho việc phơi nắng sáng + trưa và tắm. chúc bạn có chú chim hay nhé