Cho hỏi về chim chiôànn mới lớn

tutaicongtu

Tình hình là tháng 8 năm 2011 mình có mua của người bạn 2 con chào mào trung mang tơ chưa mọc tách đỏ, nuôi đến nay đã thành hình đầy đủ, có điều khi treo lồng lên thì chim chỉ ré lên mấy hồi liên tục rất to là quyu quyu quyu quyu quyu quách chào quyu, khi để gần lồng chim chào mào khác là nó quyu quyu quyu rồi tung cánh xòe đuôi ra trông rất dữ. Mình hỏi lại người bạn thì nó nói là do chim non nó chưa học giọng nó chi kêu tiếng cơ bản thôi. Như vậy có đúng không, như vậy không biết mình có nên đem chim đến tràm chim để nó học giọng của các loài chim khác hay không, hay chỉ là mình lên mạng dow các giọng chim hay về cho nó học. Các bạn cho mình ý kiển để ứng dụng đi nhé. Cảm ơn các bạn nhiều

cmtegiac

chim tơ thì đâu phân biệt vùng nào vì nó phải trải qua quá trình học giọng. Như bạn của bạn nói là đúng đấy, bạn nên sắm thêm 1 con chim thầy để nó học giọng chứ khi lên má đỏ là khó học lắm và vẫn ko bỏ được tiếng chim con đâu

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim mak trắng và chim non lên đều phải có thầy hay để dạy.chim của bạn muốn hay thì cho e nó đi trường học giọng hoặc tìm thầy hay cho nó học,còn lấy fie trên internet về thì cũng dc nhưng sau này chim chơi hok dc hay vì fie trên internet chỉ có tiếng hok có hình.nếu sau này gặp con nào zữ thì nó chỉ biết cụp mào mak thui.khi đi trường lần đầu thì treo e nó ở xa nhé.từ từ rồi mở áo lồng và treo lên nhé.lúc nào chim chịu chơi thì treo nhé.lần đầu thí 10->15'.dần dần rồi tăng lên.

0

01663616007

Guest
bác nói hình thành đầy đủ là đã có tách đỏ chưa nếu chưa kiếm thầy dạy nếu rồi cho ra cội chỗ nhìu chim ý