cho mình hỏi chào mào suối mơ (BaNa) ?

mai kha

mình chuẩn bị ôm về 3 chú bổi đánh đc từ suối mơ . có ai có,hay đã từng chơi chào mào ở suối mơ (bana) , thì chỉ cho mình it kinh nghiệm về giọng hót đc ko ? thanks các bác nếu có chút chia sẻ .

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình cũng chưa nghe chim bà nà suối mơ lần nào. AE ai có vùng đó thì chia sẻ clip với bác maikha nhé.
Tks

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bác bắt về nhớ cho ae thưởng thức giọng hót của từng em nhé! Chưa thưởng thức giọng suối mơ lần nào!

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Ở huế có suối mơ lên nam đông đổ đèo la hi có khu du lịch thác mơ

duongnt

Bác chịu khó chạy lên chỗ ga cáp treo số 1, ngay cái suối sau nhà để xe máy của khách có mấy cặp chim rừng chơi kinh lắm. Nhg không bẩy được, toàn đứng trên cao đấu chứ ko xuống

yeuchimhue

e mới nghe , có lên bà na chơi mà chưa nghe chào mào trên đó hót lần nào, bác chủ show hàng cho ae mở rộng tầm mắt đi ạ

mai kha

cuối tuần này mình mới đi tuyển , chim bôi rưng ,ho nuôi đã ăn bốt , để có cơ hôi la mình so hàng liền .

linhu

mình chuẩn bị ôm về 3 chú bổi đánh đc từ suối mơ . có ai có,hay đã từng chơi chào mào ở suối mơ (bana) , thì chỉ cho mình it kinh nghiệm về giọng hót đc ko ? thanks các bác nếu có chút chia sẻ .

Dưới chân Núi Chúa Bà Nà có khu du lịch Suối Mơ, chào mào ở đây cũng bị bắt sạch, cách Suối Mơ 2km có 1 ngọn đối diện Núi Chúa, dân vùng gọi là Lưỡi Mèo (dốc mỏng như lưỡi con mèo) trên này có giòng chim Lưỡi Mèo :). Nickname của chim vùng nào thì gắn vào luôn cho dễ nhớ.

Hoang69

minh da tung nuoi 1 em ba na . chim hay lam do ban .nhung rat tiec con cua minh bi chuot thit mat . bh ko kiem lai duoc

anh2hp92

Chịu, lên đấy vài lần mà chưa nghe chim hót lần lào. Up cho bác lào biết. :)