Cho mình hỏi về chào mào hót chuyện

Rainkid

Mình mới mua 1 em cm Lúc mua chủ chim kêu chim bổi 2 mùa nuôi lên . Nhưg về chim hay hót chuyện 1 mình , nhấp cánh .. Cho hỏi chim hay hót chuyện có làm mất giá trị con chim ko , có phải má trắg hay chjm con mới hót chuyện ... Chim bổi nuôi lên ko có hót chuyện phải không ae ... Thank ae đả giúp :)

chaomaosathay

chim chào mào thì bổi hay má trắng hay già rừng đều hót chuyện bạn nhé. chim hót chuyện thì bình thường thôi, sao lại mất giá trị co chim dc.
chúc bạn có chim hay
chào thân ái, quyết thắng.

cmtegiac

hót chuyện chứng tỏ e đó mau mỏ đấy bạn, do mới mua về chưa quen nhà nên chưa dám sổ thôi cứ yên tâm mà nuôi

chaomaopr

Chim nào chả hót chuyện bạn. Những con hay hót c h,H uyên đều chim mau mỏ cả. Chim thay lông, chim yếu lữa là hay hót chuyện nhất

chaomao129

Mình cũng có một con bổi đc 1 tháng may hôm đầu về kè chim là bung cánh, xòe đuôi, sáng mở áo lồng là ro với wet và chơi cánh, mỗi tội chưa thấy ra bọng bao giờ, để yên tĩnh là chuyện cả ngày, hỏi ae chơi thì nói là non mùa. A e xin cho ý kiến để mình với chủ thớt xác định tinh thần, bớt hoang mang dao động. Thanks a e

duytu

Mình cũng có một con bổi đc 1 tháng may hôm đầu về kè chim là bung cánh, xòe đuôi, sáng mở áo lồng là ro với wet và chơi cánh, mỗi tội chưa thấy ra bọng bao giờ, để yên tĩnh là chuyện cả ngày, hỏi ae chơi thì nói là non mùa. A e xin cho ý kiến để mình với chủ thớt xác định tinh thần, bớt hoang mang dao động. Thanks a e
chim bạn đúng là non mùa rồi nhưng mà là 1 con chim có tố chất và mau mỏ,cứ yên tâm mà nuôi đi bạn,non mùa hay già mùa ko quan trọng lắm đâu.

chaomao129

Cảm ơn bạn nhieu. A e cho hoi thêm là: nếu là chim non mùa có phải kèm chim thuộc cho học không. Mình treo con thuộc cạnh been ko cho thấy mặt là con bổi im ru. Treo ra xa là nó hót chuyên ( phiền chủ thớt cho ké nhé)
chim bạn đúng là non mùa rồi nhưng mà là 1 con chim có tố chất và mau mỏ,cứ yên tâm mà nuôi đi bạn,non mùa hay già mùa ko quan trọng lắm đâu.