Clip Quy Nhơn Mở Rộng Lần I 31/03/2013

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Anh em góp ý xem đoạn clip này thế nào nhé.

Anh em xem có khuyết điểm chỗ nào thì góp ý để mình hoàn thiện lại. Chân thành cám ơn!
Chúc đại gia đình sức khỏe!

cmtegiac

clip rất ý nghĩa với bài hát truyền thống về Bình Định, rất ấn tướng đấy Thức ơi. một số pic note thêm để anh em dễ nắm bắt. Clip với nội dung thế là quá ổn rùi

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
clip rất ý nghĩa với bài hát truyền thống về Bình Định, rất ấn tướng đấy Thức ơi. một số pic note thêm để anh em dễ nắm bắt. Clip với nội dung thế là quá ổn rùi
Thanks Hùng, mình sẽ tiếp thu ý kiến.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hay quá anh Thức ơi 1 clip rất hay ^^ mấy anh Quy Nhơn vô vác về làm hình ảnh trước khi khai mạc nè hihihi

nguyenhaiabc

Not Alone
Clip hay lắm anh bố cục ok lắm, ngắn gọn nhưng đầy ý nghĩa
PS: có 2 clip anh Đoán khó chọn rồi hwhwhw

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Đúng chất IT!!! Khoái nhất cái đoạn từ bắt đầu "Đường đến ngày vinh quang"!!!

Clbcm_tinh_kontum

Mình Linh clb cm Kon Tum đây clip hay hay đấy, chúc mừng nha, công tác tổ chức hội thi đến đâu rồi, hẹn gặp lại ngày 30/3/2013. chúc hội thi thành công

Sửa bởi Amin:

Leodevincy

Chào mào Việt
Chúc mừng Thức, clip hay quá - hay cả về nội dung lẫn hình thức và ca khúc nhạc. Nghe - xem - cảm nhận thích từ giây phút ban đầu, đậm chất org :D Kaka, chú xem resize lại sao cho các hình landscape nó full màn hình video nữa là đẹp.

Thanks chú,
Leodevincy

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chúc mừng Thức, clip hay quá - hay cả về nội dung lẫn hình thức và ca khúc nhạc. Nghe - xem - cảm nhận thích từ giây phút ban đầu, đậm chất org :D Kaka, chú xem resize lại sao cho các hình landscape nó full màn hình video nữa là đẹp.

Thanks chú,
Leodevincy
Thanks anh đã góp ý, để em resize lại.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
AE Khen hết mất chỗ để khen rồi! A chém đại vậy

Em sửa 1 ít về văn bản nhé:
- "Hội Thi tiếng hót chim chào mào mở rộng lần thứ I" thay bằng "Hội thi chim chào mào TP. Quy nhơn mở rộng lần thứ I"
- Sau hơn 1 năm ...."dãi" thay bằng "dải" đất hình chữ S
- Mục đích
+ Giao lưu, học hỏi và " Xích" bằng " Kết nối hoặc gắn kết" mọi người lại gần nhau hơn.

Em xem có được không?

L

linhbuudien

Guest
Đóng góp cho vui. Nếu được em sửa cuộc thi Đấu hót chim chào mào sẽ đúng nghĩa hơn.
Tám cho vui nhe
AE Khen hết mất chỗ để khen rồi! A chém đại vậy

Em sửa 1 ít về văn bản nhé:
- "Hội Thi tiếng hót chim chào mào mở rộng lần thứ I" thay bằng "Hội thi chim chào mào TP. Quy nhơn mở rộng lần thứ I"
- Sau hơn 1 năm ...."dãi" thay bằng "dải" đất hình chữ S
- Mục đích
+ Giao lưu, học hỏi và " Xích" bằng " Kết nối hoặc gắn kết" mọi người lại gần nhau hơn.

Em xem có được không?

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Một món quà ý nghiã dành cho diễn đàn nhân ngay đổi màu nick cuả chú Thức. Clip hay quá! Không dám bàn về kỹ thuật, mình chỉ nói về nội dung - Rất đậm chất ORG, đầy đủ các hoạt động và sự kiện. Khoái nhất là đoạn clip từ giây 0:40, logo cuả các CLB, Hội Nhóm đã hội tụ về một mối với CHAOMOA.ORG. Về phần mở đầu cũng đầy ý nghiã đối với Hội thi Quy Nhơn, khi khái quát về vùng đất, con người kết hợp với nhạc nền đặc trưng Miền Đất Võ. Theo mình từ nội dung clip này sẽ còn có thể tiếp diễn thêm cho những giai đoạn sau, khi có thêm nhiều sự kiện khác cuả diễn đàn. Và có thể nói rằng Clip này chính là nền móng để hoàn thiện một Clip đầy đủ hơn như là một tư liệu sống động giới thiệu về diễn đàn.
Một lần nưã cám ơn chú Thức!
Thân chào, tinatino

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Tuổi trẻ tài cao ..clip đầy ý nghĩa đánh dấu bước ngoặc (đổi màu) chúc mừng
Thân chào

hatdn

Xem xong clip phần nào e cũng hình dung được việc bác thucdt đã bỏ ra không ít công sức để hoàn thành nó. Rất cảm ơn bác và xin có một vài góp ý nhỏ:

Về phần chạy chữ, thay vì việc thường xuyên chạy giữa màn hình thì có những nội dung bác nên chạy theo dạng phụ đề phim bởi rất nhiều h/a đẹp, ý nghĩa lại bị phần chữ che lấp - h/a logo các câu lạc bộ tập trung lại với logo ORG ở giữa rất ý nghĩa và sáng tạo nhưng lại bị mấy hàng chữ làm rối mắt. Từ đoạn “Hòa chung với không khí tưng bừng...” đến “dải đất hình chữ S” theo e nên chạy theo kiểu phụ đề hoặc ... bác cố gắng tìm tòi thêm.

Với mục đích...” theo em cũng cần thay đổi, trình bày như thế thấy giống công thức cám (hí hí ..xin lỗi bác vì diễn dải hơi vụng về). Thêm nữa, các nội dung như : Tài trợ, thể thao, từ thiện nên thống nhất thể hiện ở 1 vị trí, như vậy sẽ thuận mắt hơn.

Nếu dc thì nên sửa nội dung bài hát đi đôi với h/a, tránh tình trạng hát về Bình Định mà h/a là Sài Gòn, Đà Nẵng (có thể e k hiểu ý đồ của bác)

Chữ “dãi đất” cần thay bằng chữ “dải đất
Còn lại rất tuyệt

Trên đây là đôi lời góp ý của cá nhân e, có gì k phải bác cùng ae bỏ quá cho.

Mời ae góp ý thêm để clip hoàn thiện hơn nào!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Xem xong clip phần nào e cũng hình dung được việc bác thucdt đã bỏ ra không ít công sức để hoàn thành nó. Rất cảm ơn bác và xin có một vài góp ý nhỏ:

Về phần chạy chữ, thay vì việc thường xuyên chạy giữa màn hình thì có những nội dung bác nên chạy theo dạng phụ đề phim bởi rất nhiều h/a đẹp, ý nghĩa lại bị phần chữ che lấp - h/a logo các câu lạc bộ tập trung lại với logo ORG ở giữa rất ý nghĩa và sáng tạo nhưng lại bị mấy hàng chữ làm rối mắt. Từ đoạn “Hòa chung với không khí tưng bừng...” đến “dải đất hình chữ S” theo e nên chạy theo kiểu phụ đề hoặc ... bác cố gắng tìm tòi thêm.

Với mục đích...” theo em cũng cần thay đổi, trình bày như thế thấy giống công thức cám (hí hí ..xin lỗi bác vì diễn dải hơi vụng về). Thêm nữa, các nội dung như : Tài trợ, thể thao, từ thiện nên thống nhất thể hiện ở 1 vị trí, như vậy sẽ thuận mắt hơn.

Nếu dc thì nên sửa nội dung bài hát đi đôi với h/a, tránh tình trạng hát về Bình Định mà h/a là Sài Gòn, Đà Nẵng (có thể e k hiểu ý đồ của bác)

Chữ “dãi đất” cần thay bằng chữ “dải đất
Còn lại rất tuyệt

Trên đây là đôi lời góp ý của cá nhân e, có gì k phải bác cùng ae bỏ quá cho.

Mời ae góp ý thêm để clip hoàn thiện hơn nào!
Cảm ơn bạn với những lời góp ý chân thành, mình sẽ chỉnh sửa lại 1 tí cho phù hợp.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Tiếp thu ý kiến của mọi người, mình đã thay đổi 1 số vấn đề:
- Full ảnh cho đầy màn hình
- Chỉnh sửa từ ngữ.
- Sắp xếp 1 số ảnh, màu chữ cho hợp lý hơn
- Cố định 1 số tiêu đề để dễ nhìn
Còn về chạy chữ dạng phụ đề như bạn hatdn nói theo mình cũng không nhất thiết lắm vì nội dung chữ trong clip ít (lấy hình ảnh làm từ ngữ miêu tả luôn :))
Còn ghi chú ý cho những mục quan trọng để mọi người dễ hiểu như Hùng (cmtegiac) nói, mình tiếp thu ý kiến và sẽ kiểm tra lại sau (vì hôm nay công việc cũng hơi bộn bề) nên chưa chỉnh chu thấu đáo
Đây là clip sau khi chỉnh sửa lại
Thân chào!