Cm đi bẫy xổ bọng và ché chéc, nhưng đi cội ko chơi. Nhờ ae chỉ giáo

dieulam

Thân chào tất cả AE
Tình hình là em cm của mình đi bẩy thì hót che chéc tùm lum, nhưng khi lên cội thì đi im ko chơi, giờ phải làm Sao đây AE? Mong AE chỉ giao cho.
Chân thành cảm ơn.

shopthuhavd

Thân chào tất cả AE
Tình hình là em cm của mình đi bẩy thì hót che chéc tùm lum, nhưng khi lên cội thì đi im ko chơi, giờ phải làm Sao đây AE? Mong AE chỉ giao cho.
Chân thành cảm ơn.

Pác đừng cho em nó đi bẫy nữa, và chăm theo chế độ đấu trường thời gian thử như thế nào; Vì theo mình thì chim đã đi bẫy thì không chơi trường được đâu :D
Thân !

Bav4ever

Cho hỏi chim bạn là chim mùa đầu đúng ko bạn. Nếu vậy chắc bạn phải chăm qua mùa thay lông năm nay xem thế nào. Mình cũng đang có một chú như vậy rất siêng miệng,nếu ko nhìn thấy chim khác thì gần như hót 24h/ngày, 7 ngày/ tuần, 4 tuần/ tháng. Nhưng ghép vào ko chịu đấu chỉ thè lưỡi nhưng cho vào lồng bẫy gặp chim trời thì chơi như con điên ko thể nào nhận ra đấy là chú chim của mình. Ngồi hóng tiếp xem nên chăm chú nó theo trường phái nào. :)

Sửa bởi Amin:

dieulam

chim mình được 4 mùa đã thay lông rồi rồi. Mới bắt của thằng bạn về, thằng bạn thì toàn đi bẫy không ra trường chơi. Giờ mình bắt về thì toàn là ra trường chơi không đi bẫy. Nhưng ra trường thì toàn đứng không chơi. Chỉ khi nào thấy chim mái bay qua là chơi như điên, ko thấy thì đứng yên.

thaidn

chim mình được 4 mùa đã thay lông rồi rồi. Mới bắt của thằng bạn về, thằng bạn thì toàn đi bẫy không ra trường chơi. Giờ mình bắt về thì toàn là ra trường chơi không đi bẫy. Nhưng ra trường thì toàn đứng không chơi. Chỉ khi nào thấy chim mái bay qua là chơi như điên, ko thấy thì đứng yên.
chim này là chim đi bẫy rồi. phải để nó rớt lông xong thì cho đi trường dần dần sẽ quen thôi bạn

xellosak

từ từ rồi nó quen , ở mình người ta ra quê săn chim toàn là mồi không chứ làm gì có chim chơi về cho đi hoài nó cũng chơi thôi =))

cmao696

Mình cung tung co 1 em nhu the va cung thay 1 so anh em cam nhung con chim di bay ra truong khong choi.
De 1 con chim moi ra choi truong ban phai kien nhan lam moi duoc. Tot nhat ban co em nao do de di choi truong, con moi ban cung dem di nhung dung voi ke dau. Trum ao long de no xa xa, moi tuan dem di chung 2 lan. Khoang 1 thang sau ban mo he ao long xem thai do em no the nao khi di truong, neu chim co thai do tot, mo ao long nhung cung khg.cho dau, de em no o xa de kich dan. Khi thay no bat dau choi, dua em no vao nhung con yeu de tap dan....
Thu xem ban nhe.

kuli007

theo mình thì bác nên cho e nó đi trường thường xuyên để nó quen với khung cảnh , do e nó đi bẩy nên đâm ra quen với cách chơi 1 mình và đấu solo, còn ra cội là nhiều chim cứng nên e nó thấy ngợp

Mickeycm.batoqn

đêm đi cội bạn ,tủ áo lồng lại áp sát vào cho nó nghe giọng,đừng vội mở,khi nào cảm thấy trông lồng em nó sổ lại lúc đó mới mở ra chơi,bạn nên tủ áo lồng lại đừng vội mở,cứ tập thế 1 thời gian,chim mồi phải tập 1 thời gian bạn à.bản thân chim mồi khi thầy chim rừng thì nó luôn chơi hết nước ngay cả khi yếu lửa.còn chơi cội thì hơi khó,bạn phải tập dần mới dc.

tvvuong

chim này quen đi rừng rồi ,nếu mà chơi trường thì phải tập luyện lại từ đầu mà em nó 4 mùa rồi đó bạn nếu có ai chơi chim bẫy thì đổi là tốt nhất

chimhue

theo kinh nghiệm của mình 90 % chất con chim này là chim đi bẫy chứ ko phải chim đi đấu trường , con chim đi bẫy mới khó tìm chứ chim đấu trường dễ tìm hơn bạn ạ , cố nuôi em nó mà đi bẫy bạn ạ