CM Dợt tại nhà

h0amih0t

EM cũng mới tập chơi chào mào huế , hiện tại em đang có 3 con , ở chỗ em lại ko có điểm nào dợt . Em muốn hỏi các anh bây giờ em muốn tự dợt tại nhà thì như thế nào ạ . Em có 3 con hót suốt nuôi hơn 1 năm rồi , và có 2 con mộc . Giờ em cheo 3 con kia lên với nhau hay như nào ạ . Quy trình đầu tiên như nào , mong các anh cho em hỏi ngu tí .

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
EM cũng mới tập chơi chào mào huế , hiện tại em đang có 3 con , ở chỗ em lại ko có điểm nào dợt . Em muốn hỏi các anh bây giờ em muốn tự dợt tại nhà thì như thế nào ạ . Em có 3 con hót suốt nuôi hơn 1 năm rồi , và có 2 con mộc . Giờ em cheo 3 con kia lên với nhau hay như nào ạ . Quy trình đầu tiên như nào , mong các anh cho em hỏi ngu tí .

Bạn vào đây kham khảo: http://www.chaomao.org/threads/1796-Mối-liên-hệ-giữa-máy-tính-và-chim-Chào-Mào

Thân, black_fish9402

GIAP HUE

bác nuôi chào mào huế...... mà bác bây giờ đang ơ đâu ,bây giờ phong tào chơi cm nhiều thê mà bác nói ko có chô chơi

buingoctu89

đơn giản bạn cứ treo 1 em nó 1 góc đừng cho chúng thấy mặt nhau.là các em nó sổ hết.chứ chim nhà wen mặt mấy em ấy ít sổ lắm

h0amih0t

Ở hd , cũng có chỗ dợt nhưng mình ngại . Treo 1 chỗ thì mình treo rồi , mình muốn thi thoảng cheo cả 3 con cho nó tự dợt ấy , mình kè lồng chỉ thái độ thôi , ko thấy hót lên mình lại cất đi , hay phải để lâu hơn thì nó mới hót đấu nhỉ . Ai tự dợt ở nhà chỉ mình với , đầu tiên như nào và thế nào thì khi treo 3 con ra thì chúng no đấu như ở giàn ấy .

h0amih0t

upppppppppppp vấn đề nan giải m, ko chỉ em mà nhiều người chưa biết , ai đã tùng làm ở nhà rồi chỉ bảo bọn em vơi

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
nếu bạn kê 3 con lại mà chỉ thái đọ ko hót ,bạn thủ mang đi chơi hoặc cội sem nó có hót và đấu không.nếu đi cội không đâu thì chim còn yếu trưa có lủa.còn oh nhà không ddaausddi cội đấu như điên thì còn gì bằng.
Ở hd , cũng có chỗ dợt nhưng mình ngại . Treo 1 chỗ thì mình treo rồi , mình muốn thi thoảng cheo cả 3 con cho nó tự dợt ấy , mình kè lồng chỉ thái độ thôi , ko thấy hót lên mình lại cất đi , hay phải để lâu hơn thì nó mới hót đấu nhỉ . Ai tự dợt ở nhà chỉ mình với , đầu tiên như nào và thế nào thì khi treo 3 con ra thì chúng no đấu như ở giàn ấy .