CM há mỏ suốt ngày.

NhocKent12

AE cho mình hỏi em này bị gì mà cứ há mỏ suốt ngày,lâu lâu thì lại nghe vài tiếng ho khẹt khẹt, không nhiều, từ sáng mở áo lồng ra đến trưa thì mới nghe vài tiếng ho rồi thôi, chim vẫn ăn uống bình thường, hót hét thì cũng có nhưng ít hơn trước, cứ xệ cánh đứng há mỏ suốt, mong cao nhân chẩn bệnh giúp.
Thanks...!

Toàn Aloha

Vấn đề này mình ko rõ ở Chào Mào, nhưng con Sơn Ca nhà mình, lúc đầu về nhà nuôi há mỏ suốt ngày (chim già rừng luôn), nuôi dc gần 2 năm h em nó làm thủ lĩnh ở nhà, hót nhiều nhất, to nhất bạn àh.

CAMGACHAI2

trời nóng quá con chim nhà mình cung há mỏ.chim vẫn ăn uống bình thường thì ngon rồi theo mình chắc không sao.

tranphudung7

theo mình nghĩ chào mào nóng và có thể nóng trong người bạn cho ăn 1 số trái cây mát để hạ nhiệt tắm nhiều hơn phơi nắng vào sáng sớm khoảng 7h tới 8h rồi mang vào hy zong sẽ tốt hơn

NhocKent12

Trời nóng há mỏ nhưng kèm theo vài tiếng ho, ko biết có phải là bị viểm đường hô hấp rồi ko.

ddchitam

Theo mình thấy là chú chim này đang có bệnh trong người .hay gọi là cảm cúm , tất cả các chú chim thường thở bằng mũi. Nhưng chú này mũi không được bình thường nen không thở kịp chon nên chú nó mới thở bằng miệng đó. Hãy mua thuốc trị bệnh cho em nó đi.