CM Huế nên chơi dòng nào

taychoi

Mình sắp vào Huế Công tác định kiếm 1 e Huế về.
Nhưng khôngbieets nên chọn dòng nào: a lưới, nam đông.......
tiêu chí mào lân họng bò nổ dài chơi tốt

Tom

A Lưới tính dữ nhưng giọng không hay và yếm không được đẹp, theo mình thì chim vùng Kim Phụng, Khe Vàng và Mỏ Tàu (Dương Hòa) là hay nhất, sau đó đến Bình Điền, Phong Sơn, A Lưới, Nam Đông...

thaphuongkhach

Administrator
tiêu chí mào lân họng bò nổ dài chơi tốt

Quả này mình nghe hơi áy náy...

Thứ 1: bác nên nhờ anh em quen biết, chơi chim uy tín tại Huế tuyển giúp cho bác trước.
Thứ 2: tầm vài ngày bác lang thang ở Huế thì chưa đủ để tuyển đúng 1 em như tiêu chí.
Thứ 3: những vùng chim hay ở Huế giờ chỉ những anh em chọn lọc chơi mới có, tìm linh tinh khó mà chính xác vùng được.

Thân ái!

chaomaobmt

Ngoài Huế bây giờ muốn tìm con chim chơi đc rổ rá cao lắm đó bác. Nên chuẩn bị súng ống đạn dược thật khủng vào để mà bắn nhé!

Thân!

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
tiêu chí mào lân họng bò nổ dài chơi tốt_

Chim Huế hầu như vùng nào cũng có con hay con dở,theo mình cần phải có chữ Duyên ,và có ae thân thiết thì mới tuyển đc

chim chuẩn vùng miền.Theo tiêu chí của bạn đặt ra mào lân họng bò ,nổ dài thì hơi khó đấy.........Vài lời chia sẻ .Chúc bạn vào

đó tuyển đc chú chim như ý!
Thân Ái!

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hehe
cái này khó nè vùng nào cũng có đặc trưng riêng của nó vậy nên rất khó chọn
Theo mình đc biết chim Huế bây giờ khá hiếm do đánh bắt vô tổ chức nên 1 số vùng đã coi như tuyệt chủng như kim phụng-mỏ tàu-nam đông...nếu mà mua trực tiếp theo người bẫy vùng nam đông gốc mà tướng tá đẹp cũng ko dưới 1,5tr .
bạn mình cũng đã đi Huế du lịch mua mấy con bổi nhưng theo mình ko đúng gốc (thạch sạch thì ít lý thông thì nhiều)ai mà thẩm định đc trừ khi cực thân.
chúc bạn tìm đc 1 chú chim ưng ý nhất mới các đại cao thủ chém tiêps ah///

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Theo tiêu chí bác đặt ra thì hơi khó kiếm được em huế tốt như vậy! chơi dòng nào cũng được! chủ yếu chim hay là okie rồi!

laohacrom

A Lưới tính dữ nhưng giọng không hay và yếm không được đẹp, theo mình thì chim vùng Kim Phụng, Khe Vàng và Mỏ Tàu (Dương Hòa) là hay nhất, sau đó đến Bình Điền, Phong Sơn, A Lưới, Nam Đông...
Kim Phụng đúng là dòng chim hay , nhưng loại thuần chủng giờ này ko còn nữa , đa số bị lai vì số lượng chim phóng sanh ở đây khá nhiều , để chắc chắn nguồn gốc thì cũng phải tầm 7-8 mùa , núi KP thuộc xã Hương Thọ ,từ Huế đi lên qua Hương Thọ là tới Bình Thành, qua chút nữa tới Bình Điền đều trong huyện Hương Trà cả , lên nữa thì tới A lưới ,toàn chim hay . Nhìn chung đây giống như trục dọc của các dòng chim hay , vì bên trái là huyện Hương Thủy với dòng chim vùng mỏ tàu,khe vàng của xã Dương Hòa ,bên phải là huyện Phong Điền với dòng chim Phong Sơn ( loại này giờ cũng hiếm) ,nói lan man hơi bị nhiều rút cuộc ko bik nói về cái gì luôn , ae ném đá nhẹ tay :eek:

chimhue

Kim Phụng đúng là dòng chim hay , nhưng loại thuần chủng giờ này ko còn nữa , đa số bị lai vì số lượng chim phóng sanh ở đây khá nhiều , để chắc chắn nguồn gốc thì cũng phải tầm 7-8 mùa , núi KP thuộc xã Hương Thọ ,từ Huế đi lên qua Hương Thọ là tới Bình Thành, qua chút nữa tới Bình Điền đều trong huyện Hương Trà cả , lên nữa thì tới A lưới ,toàn chim hay . Nhìn chung đây giống như trục dọc của các dòng chim hay , vì bên trái là huyện Hương Thủy với dòng chim vùng mỏ tàu,khe vàng của xã Dương Hòa ,bên phải là huyện Phong Điền với dòng chim Phong Sơn ( loại này giờ cũng hiếm) ,nói lan man hơi bị nhiều rút cuộc ko bik nói về cái gì luôn , ae ném đá nhẹ tay :eek:
bácn này nói chính xác qua . giống ý em