CM k ăn hoa quả gì khác ngoài chuối

• Người khởi tạo Cute
  • Ngày bắt đầu

Cute

E chào các bác !
E mới mua 1em bổi phong sơn. Đã vÀo cám nhưng chỉ ăn chuối. E cho các loại hoa quả khác thì k ăn. Cho ăn sâu cũng k. Các bác chỉ e làm sao để giúp nó ăn đc

chaomao^^py

Moderator
Cho ăn cám chay 1 tuần liền thử xem sao, đảm bảo thấy trái cây mừng húm ^^ ( ngoài chuối thì bom , cà chua , thu đủ và cà rốt hấp là ok nhất , cam thì thỉnh thoảng thôi , không nên cho thường xuyên )

Mrbin

mới vào cám thì cứ để cho nó quen cám đi.khoảng 1 tuần sau bỏ cám ra cho hoa quả hoặc sâu vào , đói là nó ăn hết. có khi nó còn xơi cả shit của nó luôn

tosudoc

E chào các bác !
E mới mua 1em bổi phong sơn. Đã vÀo cám nhưng chỉ ăn chuối. E cho các loại hoa quả khác thì k ăn. Cho ăn sâu cũng k. Các bác chỉ e làm sao để giúp nó ăn đc
Bác nên đặt lồng trùm 3 mặt chừa 1 mặt quay trái cây và hủ bột ra phần không trùm. Cách lồng con chim thuần chừng 20-30cm. Con chim thuần ăn thì con chim bổi cũng bắt chước nó sẽ ăn thôi bạn à. Đây cũng là cách mình vào cám cho chim. Đơn giản thôi. Ngoài ra còn 1 số trường hợp đậc biệt chim chỉ ham ăn trái cây tuy đã vào cám thì bạn nên cho ăn trái cây theo giờ để ép chim ăn cám. Ăn cám mới đầy đủ chất và hạn chế thiếu dinh dưỡng cho chim

chaomao^^py

Moderator
Gửi bạn tosudoc ! không ổn lắm , để gần chim thuần nó hét phát cụp mào ,tung lồng hặc nắm 1 chỗ luôn chứ ăn uống gì nữa . Ăn trái cây là bản năng của nó rôi không cần phải tập ( chỉ là chim đang hoảng loạn , cũng có thể do 1 thời gian dái toàn ăn chuối nên chưa quen với các loại trái cây khác thôi )

Cute

Thank các bác nhé !
Mà con bổi này của e nhát lắm, e lấy bình xịt cho nó để tắm, chắc chú ta hoảng quá. Giờ càng thêm hoảng. Nhát ng hơn trước, e có nên ủ áo lồng kín hết k?
Nên kín trong bao lâu thì tốt