CM không chịu ăn cào cào và dế có ai giúp em với :((

khanhtran9999

Chả là em mới nuôi CM nhưng mà thấy moi người bảo phải cho nó ăn mồi tươi thì mới đủ chất , em lặn lôi đi mua cào cào cả dế rồi về để vào cóng thế mà nó vẫn ko chịu ăn , chán quá chả biết làm thế nào , có cao thủ nào giúp em với :((

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Bỏ hết bột ra, ngắt hết chân cào cào, bỏ vào cóng, để nguyên buổi sáng, đói sẽ ăn

chuột nhắt

có nhiều cách lắm dế thì ban mua cái dỏ dế về vặt càng đi thả vào dỏ để nó bò con chim của bạn sẽ mổ và ăn từ từ từng phần 1 của con dế và em nó sẽ quen dần và ăn. con châu chấu thì bạn cứ cho vai con vào nhưng để nó bò dưới đáy lồng để nó tự chén thôi bạn a. đấy là cách của mình con nhiều cách anh em trên diễn đàn sẽ hướng dẫn bạn. vài lời chia sẻ.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
cho con chào mào nhịn đói rồi đút châu chấu cho nó ăn! chúc thành công

Pleikupho

mấy con nhà mình lúc đầu lấy về cũng ko chịu ăn, h thì ko có cho nó ăn luôn ấy chứ, như vậy nhé :
tối : 6-7h bạn lấy hết thức ăn ra, chỉ để lại nước thôi
sáng : 7h - 8h mang ra phơi nắng tầm 30p sau thì lấy con cào cào xanh còn sống gắt 2 chân sau cho vào cóng, bạn ngồi xem thử nó ăn ko? 99% là nó sẽ ăn nhưng còn vụng về, ăn hết rồi hãy cho ăn thêm 1 con nữa, cho ăn tầm 3- 4 con thì ko cho ăn nữa, rồi để đó tầm 1h sau cho ăn thêm 2 -3 con nữa rồi cho cóng cám vào cho ăn uống bt, sau 2 -3 ngày đảm bảo với bạn là cho cám, trái cây, cào cào vào là nó ăn cào cào trước ngay

khanhtran9999

Thank các bác nhé chim nhà em đã chịu ăn cào cào :)) đói thì cái gì cũng chén tuốt :D

ledinhnhan01

bác để cho em nó đói rồi cho ăn cào cào + dế nhỏ thôi , vừa mỏ thì em nó khoái ăn hơn.....
p/s: bỏ hết chân +cánh caocafo và dế nha bác

chimhue

lấy cám ra cho em nó nhịn đói khoang 3h rồi bỏ cào cào vào em nó sẽ ăn , em nó an cao cao xong lại cho cám vào . tập như thế khoang 1 tuần la ok