CM má trắng yếu lắm

chào mào mơ

chim má trắng của em bị suy nhược rất yếu, vẫn ăn uống nhảy BT, nhưng mà thả ra cũng chả bay đc mấy mét,em lại bắt vào lồng, đến 20 ngày nay chả thấy kêu 1 tiếng. ai có cách vỗ béo e nó tí cho e nó lại sức k.

nhocloclaoca

nó yếu qá nên có lẽ ko hót hay kêu gì cả .. bạn nên tăng cường mồi tươi + trái cây + vitamin để e nó lấy lại sức .. nhà có lồng tập lực thì bạn nên cho e nó vào đó để bay nhảy cho mạnh chân và cánh .. khi đầy đủ tinh thần và thể lực thì nó sẽ chơi theo tốt chất của nó thôi .. chúc bạn chăm e nó mau thành tài ^^!

chimhue

đây là má trắng quá non nên chưa bay nhiều ở ngoài trời , bạn nên cho vào lồng rộng để em nó bay nhiều hơn , bỏ nhiều cầu và bó thức ăn , nước uống , qua hỏa ở những nơi khác nhau kích thích em nó bay nhảy nhiều để tập cho cánh mạnh

linhu

Nếu chim lòi ngực cho 1 viên cao ngựa cỡ hạt đậu đen vào nửa cóng nước cho nó uống, hết thì thay bằng nước lạnh 1 ngày sau cho uống lại, thông thường cho uống khoảng 2 tuần thì chim có da thịt lại, chim má trắng cần đạm nhiều hơn chim trưởng thành.
Bổi mới về mình cũng cho uống cao ngựa 1-2 cóng để lại sức, cao ngựa nhà làm có pha thêm mật ong cho dễ uống nên có thể thêm chút mật ong, cho đường để vài tiếng dễ lên men.
Trái cây thì chọn thanh long chín
Cám chọn loại cám nhạt ít đạm vì đã có trong cao ngựa.

linhu

Mua sâu rồng, kiếm con vừa vừa cỡ 2-3 cm vừa lột vỏ trắng bóc cho nó ăn. đang suy cho ăn nhiều chút ko sao.

thai

dồng ý với các cao thủ trên @@ nên phơi nắng tắm táp và cho en chuối thật nhiều nữa bác