CM nhà e bị bệnh mong các tiền bối giúp e

steppegreen

CM nhà e k hiểu sao mà nó cứ ủ rũ đứng im,xù lông,it hót,lưng nhọn lên,cánh xệ,phân đi có nước nhưng vẫn thành khuôn chứ k nhão,mắt một bên bị sưng và đùi cũng bị sưng ở phía bên mắt bị sưng luôn ạ.e đã cho uống nước gừng,cho dùng cả xuyên tâm liên,tắm nước muối hằng ngày mà vẫn k đỡ.hôm qua có ý định thả nó ra nhưng một lúc sao nó lại bay vào lồng nên e muốn lên đây hỏi các bác ai biết nó bị gì thì giúp e với
Ak nó ăn rất ít cám,cho hoa quả với cào cào thì ăn nhiều chứ cám ăn rất ít.
Đây là hình e nó bị sưng một bên mắt mong các bác giúp e với

Sửa lần cuối:

steppegreen

cám mới bác ak.men tiêu hóa e cũng đã cho uống thử rồi,dứa thơm e cũng cho ăn rồi,đều k có tác dụng

cmtegiac

tình trạng e này nhìn yếu quá rùi, mình cũng chưa biết trường hợp này bị sao, không biết có phải bị nhiễm trùng không nữa. Chờ bác nào có kinh nghiệm vào hướng dẫn. Trước mắt bạn cho nó uống thêm mật ong hoà với nước uống hàng ngày, lấy ít kì tử ngâm với nước nóng sau đó để nguội để cho nó uống vì kì tử rất tốt đối với mắt. Nếu không chữa được bệnh thì cũng giúp em nó cầm cự được lâu hơn

steppegreen

tình trạng e này nhìn yếu quá rùi, mình cũng chưa biết trường hợp này bị sao, không biết có phải bị nhiễm trùng không nữa. Chờ bác nào có kinh nghiệm vào hướng dẫn. Trước mắt bạn cho nó uống thêm mật ong hoà với nước uống hàng ngày, lấy ít kì tử ngâm với nước nóng sau đó để nguội để cho nó uống vì kì tử rất tốt đối với mắt. Nếu không chữa được bệnh thì cũng giúp em nó cầm cự được lâu hơn
cảm ơn bác để e hòa mật ong cho e nó uống xem sao
CM chú Hình Như Bị Mắt rùi kìa ... Sổ Sán Đy chú ơi
Hix.bác nói rõ hơn cho e đc k

bamien

Bạn hái 9 ngọn nhọ nồi(trống 9 mái 7) giã nhuyễn, cho thêm ít nước, đường, vài giọt mật ong. Cho uống trong vòng 5 ngày, cám hạt nhỏ, táo tàu và chuối chín. Nhỏ thuốc đau mắt trẻ em ngày 2 lần mỗi lần hai giọt, lưu ý chim hoảng dễ sinh tật ngoái lộn.

steppegreen

Bạn hái 9 ngọn nhọ nồi(trống 9 mái 7) giã nhuyễn, cho thêm ít nước, đường, vài giọt mật ong. Cho uống trong vòng 5 ngày, cám hạt nhỏ, táo tàu và chuối chín. Nhỏ thuốc đau mắt trẻ em ngày 2 lần mỗi lần hai giọt, lưu ý chim hoảng dễ sinh tật ngoái lộn.
E cảm ơn bác.thế còn cái khớp ở đùi bị sưng thì fai làm sao ạ
Mà e để ý thế cứ đưa e nó ra phơi nắng thì e nó ít xù lông hơn là k phơi nắng các bác ạ

bamien

Bị nhiều bệnh thế không chăm cẩn thận dễ suy chim, phơi chỗ có bóng râm, hạn chế bay nhảy.

steppegreen

Cảm ơn bác.e nó dãn rồi bác ak.nên k bay nhảy mấy.e nó có nắng thì còn gọn gằng chứ treo vào chỗ k có nắng là lại đúng ủ rũ xù lông.sang sớm mở áo lồng ra còn thấy e nó đứng run run ng nữa.hix.nhìn e nó mà xót quá

vuthehiep79

Bác kiếm cáo bóng điện nhỏ sưởi cho em ấy nhé . Pha ít nước chè thật đặc cho vào cóng . Bỏ bớt sâu dế và chối .bác cắt cào cào hoặc dế cho vào cóng cám chộn đều để cám bám vào. Không mang chim ra gió nhé. Kiếm cái bóng chòn công xuất 30w là ok . để chim vào góc nào khuất và bôi cho em í ít dầu gió vào chân và áo lồng . chịu khó cát dế hoặc cào cào cám nghiền nhỏ chộn để cào cào hoặc dế bám vào nhé. Em này giống chim của mình bị phải gió và ăn nhiều chuối và sâu nên bị cả tiêu hóa phân ướt . Bạn nên tạm thời không cho chim ăn hoa quả trực tiếp mà bạn chộn cùng cám nhé để cám có lực hơn . Nên cho ăn xoài chộn cùng cám bạn ah . mất 1 tuần là ok . Bóng đèn nên để 24/24 nhưng đêm thì bạn cho cái bóng vào vỏ lon sữa hạn chế ánh sáng cho chim ngủ và lon bơ hấp thụ nhiệt cho chim sưởi . để mất nhiệt là em này đi luôn . Thân