CM thuần sợ CM con?

piponovo

Mình có 1 con CM dc 3 mùa mua của 1 ông anh hàng xóm đem ra cội chơi cũng dc cả tiếng đồng hồ,mình thấy nó chưa sợ con nào khi kè chim với nhau nhưng hôm qua, qua người bạn chơi có tặng mình 1 con má trắng do bạn mình bẫy dc.Do ko có lồng nên bạn mình mới để con má trắng chung lồng với con thuộc 3 mùa mình mới đi dợt cafe về đem theo.Trên dg chạy về mình thấy 2 con bay loạn xạ trong lồng mình nghĩ con 3 mùa dí cắn con má trắng... ai dè về mở áo lồng ra thấy con má trắng đứng trên cầu còn con thuộc đứng dưới đáy lồng có vẻ sợ con má trắng.Sau khi tách con má trắng ra, hnay mình cho con thuộc tắm thì định đem con má trắng ra cho nó nhìn con thuộc tắm ai dè đâu thấy con má trắng chớp chớp cánh còn con thuộc cụp mồng có vẻ sợ con má trắng.Mình cũng ko hiểu nên mới lên đây hỏi mọi người sao ?
P/s: con má trắng này người bạn mình bẫy dc nó với con mái mẹ của nó, dc nuôi cũng 2 hay 3 tháng rồi.. dạn chim cầm lồng dc, kè với chim khác luôn thái độ chớp chớp cánh, nhiều khi sung còn ché ché khi dc phơi nắng, do nó có thái độ tốt nên bạn mình mới giữ lại nuôi và tặng cho mình.

minh_rom

má trắng mà ché lun a2k bác....thế má trắng của bác chắc cọp hay sao rồi,có thể bác nhốt chung làm e thuộc nó bị hoảng rồi....nên nó nhìn e má trắng ám ảnh lun,ko đúng các bác bỏ qua cho e

piponovo

má trắng mà ché lun a2k bác....thế má trắng của bác chắc cọp hay sao rồi,có thể bác nhốt chung làm e thuộc nó bị hoảng rồi....nên nó nhìn e má trắng ám ảnh lun,ko đúng các bác bỏ qua cho e
uhm con này thái độ tốt lắm bạn kè với chim khác ko sợ còn chớp chớp cánh nữa, mà mình ko hiểu sao con 3 mùa lại sợ con má trắng đó

haiquan73q

đúng rồi.thường mấy em má đỏ mà nhốt chung với má trắng hay chim con là má đỏ sợ ngay...

Ebola

Bỏ tiếp con má trắng gấu chó ấy vào lồng con thuộc khác đi, xem thế nào?!

Phải quan sát hiện tượng sự việc nhiều lần thì mới mong rút ra đc kết luận cuối cùng

neo

Bỏ tiếp con má trắng gấu chó ấy vào lồng con thuộc khác đi, xem thế nào?!

Phải quan sát hiện tượng sự việc nhiều lần thì mới mong rút ra đc kết luận cuối cùng
bó tay bạn luôn , phương pháp bạn đưa ra ghê quá không dám thử luôn
giả sử có kết luận rồi làm gì nữa mình đoán là đem bổi thuộc và má trắng phóng sanh luôn quá