có phải là vận may đã đến

jamaica20

sáng nay đang ngủ thì nhận được điện thoại của ông anh
thế là mắt nhắm mắt mở lại lùa em mồi tập sự vào lồng bẫy và đợi xe đến đón
xuất phát lúc 7g15 đích đến là thôn yên trung xã yên bình (trước thuộc Hòa Bình nhưng giờ chuyển về thạch thất-Hà Nội)
đến nơi là 7g55p
trước khi khởi động thì 2 anh em vào nhà 1 người quen ở đó(trước ông anh mua mồi ở đây) vừa nhìn thấy là chủ nhà đã mời vào nhà làm vài ngụm nước chè xanh mới hái lúc sáng sớm và đàm đạo chuyện chim cò và được biết rằng hôm trước có người nhìn thấy 1 em mơ vảy cá ở trên núi
thế là không nước nôi chuyện trò gì nữa 2 anh em tức tốc lên đường luôn
sườn núi do mấy hôm nay thời tiết mưa nhiều nên khá trơn
2 AE hì hục mãi mới tới được địa điểm đã nói trong câu truyện với chủ nhà
ông anh lên trước nên đã chọn ngay được vị trí treo lồng khá là đẹp
em thì lên sau và dính 2 con vắt nhưng đang máu nên không bận tâm lắm
chưa kịp treo lồng thì có tiếng gọi xa xa vọng lại và không mất thời gian nhiều 1 em đã phi như tên lửa về cây mà ông anh đang treo lồng hót ầm ỹ
rồi ông anh vẫy tay phất phất em không hiểu ý nên vẫn đứng đơ như cầy tơ rồi ổng làm mặt có vẻ nghiêm trọng nên em đành treo tạm lồng bẫy của mình lên cây gần đó rồi lọ mọ tới chỗ nấp của ổng
và em đã phải dụi mắt mấy lần vì trước mắt mình là 1 em mơ vảy cá khá đẹp đang búng cánh sàng cành thế
2 AE nín thở chờ đợi nhưng được khoảng 20p sàng qua sàng lại thì vù
em mái bay đi và cất tiếng gọi và em mơ cũng bay theo không 1 chút đắn đo để lại em mồi chéc ầm ĩ và 2 AE trong bịu dậm nỗi buồn ngậm ngùi
nhưng em để ý thấy 2 em nó bay đi không xa và đáp vào 1 bụi rậm khác
thế là em lại xách mồi đuổi theo
tới nơi thì 2 em nó cũng bay đi nhưng em vẫn treo lồng lên cây gần đó
còn ông anh vẫn ngồi lỳ chỗ cũ với hi vọng em nó sẽ quay lại
nhưng 2 anh em đợi mãi không thấy động tĩnh gì và em đang định lấy điện thoại gọi ông anh thì chéc chéc chéc
thế là tắt ngay đt và núp thật kỹ nín thở chờ đợi
và đúng là không phụ lòng người em nó đã về đấu với mồi
lần này em mái luôn theo sát em trống hễ em trống chuyền cành nào là em mái chuyền theo không như lần trước em mái ở 1 chỗ rỉa lông
nói về giọng thì em nó cũng bình thường giọng 5 âm nhưng đảo khá nhiều giọng khác nhau
nết chơi thì chém cánh như máy và sàng cành thế luôn tục vì chỗ treo lồng cũng có khá nhiều cành xung quanh
mồi và em nó chửi nhau được khoảng 15p thì bắt đầu có hạt mưa
rút điện thoại ra gọi cho ông anh rồi lấy 1 túi ni lông ra bọc lấy điện thoại và chấp nhận dầm mưa luôn
ông anh thì thì thầm lần này chắc cũng như lần trước thôi
em thì bảo kệ nó biết đâu chữ ngờ
đã gần 1g đồng hồ trôi qua nhưng 2 em bổi vẫn chỉ loanh quanh mà không chịu đá và lúc này thái độ không còn như lúc đầu nữa
và lúc này thì 2 AE đã ướt như chuột rồi
bỗng em mái bay vụt 1 cái đậu ngay sát lông thế là em mơ cũng tức tốc bay theo
2 AE lại được một phen thót tim nhưng ông trời đã không phụ lòng người dầm mưa cuối cùng cũng nghe cái tiếng mà ai đi bẫy cũng muốn nghe
tạch.......éc éc éc
em mái thì bay đánh vèo 1 cái lên 1 ngọn cây cao gần đó và cất tiếng gọi như lần trước
nhưng lần này không thấy em trống và cũng không còn tiếng đáp lại luôn
lúc đó em mừng quá mà hét lên trong xung xướng "chết con mẹ mầy chua" và cũng làm 1 màn santo nửa vòng deo mông xuống vì đất quá trơn
nhưng không sao hết kết quả là em nó đã về với đội của em
vì trời mưa nên chỉ có mấy tấm ảnh của em nó khi về nhà
em nó vẫn còn đang hoảng nên chỉ cá 2 tấm nhìn dõ chút các bác xem tạm
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

chaomao1

ạc con này chân đẹp quá chắc khoảng 2 mùa rồi chúc mừng bác, chỗ em hôm nọ cũng nhìn thấy 1 em mơ đầu nhưng không biết chống hay mái nhìn thấy 2 lần rồi. hic. không biết giờ nó bay đi đâu

carơ_py

bổi đẹp quá , chúc mừng bác có chim đẹp và chuyến di bẫy thú vị :D

gachoinoi

ngon, đi bẫy chim cũng chỉ mong có một ngày như của bạn thôi, chúc mừng bạn nhé :cool:

Chéc

sáng nay đang ngủ thì nhận được điện thoại của ông anh
thế là mắt nhắm mắt mở lại lùa em mồi tập sự vào lồng bẫy và đợi xe đến đón
xuất phát lúc 7g15 đích đến là thôn yên trung xã yên bình (trước thuộc Hòa Bình nhưng giờ chuyển về thạch thất-Hà Nội)
đến nơi là 7g55p
trước khi khởi động thì 2 anh em vào nhà 1 người quen ở đó(trước ông anh mua mồi ở đây) vừa nhìn thấy là chủ nhà đã mời vào nhà làm vài ngụm nước chè xanh mới hái lúc sáng sớm và đàm đạo chuyện chim cò và được biết rằng hôm trước có người nhìn thấy 1 em mơ vảy cá ở trên núi
thế là không nước nôi chuyện trò gì nữa 2 anh em tức tốc lên đường luôn
sườn núi do mấy hôm nay thời tiết mưa nhiều nên khá trơn
2 AE hì hục mãi mới tới được địa điểm đã nói trong câu truyện với chủ nhà
ông anh lên trước nên đã chọn ngay được vị trí treo lồng khá là đẹp
em thì lên sau và dính 2 con vắt nhưng đang máu nên không bận tâm lắm
chưa kịp treo lồng thì có tiếng gọi xa xa vọng lại và không mất thời gian nhiều 1 em đã phi như tên lửa về cây mà ông anh đang treo lồng hót ầm ỹ
rồi ông anh vẫy tay phất phất em không hiểu ý nên vẫn đứng đơ như cầy tơ rồi ổng làm mặt có vẻ nghiêm trọng nên em đành treo tạm lồng bẫy của mình lên cây gần đó rồi lọ mọ tới chỗ nấp của ổng
và em đã phải dụi mắt mấy lần vì trước mắt mình là 1 em mơ vảy cá khá đẹp đang búng cánh sàng cành thế
2 AE nín thở chờ đợi nhưng được khoảng 20p sàng qua sàng lại thì vù
em mái bay đi và cất tiếng gọi và em mơ cũng bay theo không 1 chút đắn đo để lại em mồi chéc ầm ĩ và 2 AE trong bịu dậm nỗi buồn ngậm ngùi
nhưng em để ý thấy 2 em nó bay đi không xa và đáp vào 1 bụi rậm khác
thế là em lại xách mồi đuổi theo
tới nơi thì 2 em nó cũng bay đi nhưng em vẫn treo lồng lên cây gần đó
còn ông anh vẫn ngồi lỳ chỗ cũ với hi vọng em nó sẽ quay lại
nhưng 2 anh em đợi mãi không thấy động tĩnh gì và em đang định lấy điện thoại gọi ông anh thì chéc chéc chéc
thế là tắt ngay đt và núp thật kỹ nín thở chờ đợi
và đúng là không phụ lòng người em nó đã về đấu với mồi
lần này em mái luôn theo sát em trống hễ em trống chuyền cành nào là em mái chuyền theo không như lần trước em mái ở 1 chỗ rỉa lông
nói về giọng thì em nó cũng bình thường giọng 5 âm nhưng đảo khá nhiều giọng khác nhau
nết chơi thì chém cánh như máy và sàng cành thế luôn tục vì chỗ treo lồng cũng có khá nhiều cành xung quanh
mồi và em nó chửi nhau được khoảng 15p thì bắt đầu có hạt mưa
rút điện thoại ra gọi cho ông anh rồi lấy 1 túi ni lông ra bọc lấy điện thoại và chấp nhận dầm mưa luôn
ông anh thì thì thầm lần này chắc cũng như lần trước thôi
em thì bảo kệ nó biết đâu chữ ngờ
đã gần 1g đồng hồ trôi qua nhưng 2 em bổi vẫn chỉ loanh quanh mà không chịu đá và lúc này thái độ không còn như lúc đầu nữa
và lúc này thì 2 AE đã ướt như chuột rồi
bỗng em mái bay vụt 1 cái đậu ngay sát lông thế là em mơ cũng tức tốc bay theo
2 AE lại được một phen thót tim nhưng ông trời đã không phụ lòng người dầm mưa cuối cùng cũng nghe cái tiếng mà ai đi bẫy cũng muốn nghe
tạch.......éc éc éc
em mái thì bay đánh vèo 1 cái lên 1 ngọn cây cao gần đó và cất tiếng gọi như lần trước
nhưng lần này không thấy em trống và cũng không còn tiếng đáp lại luôn
lúc đó em mừng quá mà hét lên trong xung xướng "chết con mẹ mầy chua" và cũng làm 1 màn santo nửa vòng deo mông xuống vì đất quá trơn
nhưng không sao hết kết quả là em nó đã về với đội của em
vì trời mưa nên chỉ có mấy tấm ảnh của em nó khi về nhà
em nó vẫn còn đang hoảng nên chỉ cá 2 tấm nhìn dõ chút các bác xem tạm
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
đi bẩy gặp bông thì sướng rồi, chúc mừng bạn, cố gắng chăm bẵm em nó, nhìn con chim có vẽ tra

jamaica20

Chúc mung em đam mê đã trở lại. Chim đẹp chăm cẩn thận nha.....
vâng cảm ơn anh em sẽ cố gắng:D

ạc con này chân đẹp quá chắc khoảng 2 mùa rồi chúc mừng bác, chỗ em hôm nọ cũng nhìn thấy 1 em mơ đầu nhưng không biết chống hay mái nhìn thấy 2 lần rồi. hic. không biết giờ nó bay đi đâu
chân em nó đã lên bốt rồi bác ah đang tự bong 1 ít nhưng em nó còn hoảng nên em không giám lột
Bông đầu hay sao vậy Bác.
cũng có vài chấm trên đầu và mặt nhưng ít
chỉ có lưng là mơ nhiều
chân thành cảm ơn những lời động viên và tình cảm của ae trên org

jamaica20

Chúc mừng bác, ước gì e đi bẫy cũng được gặp 1 lần thì sướng phải biết
không phải là sướng phải biết mà là biết phải sướng
nhưng để thu phục được em nó thì không những em mồi mà cả em cũng ướt lướt thướt trong cái lạnh đó bác ah
nhưng vì sướng quá nên cũng quên đi cái lạnh
giờ nghĩ lại cũng thấy ớn và em cũng đang chảy nước mũi dòng dòng vì cảm lạnh đây bác ah

ca_chep

hic ! đọc xong cái bài ròi nhìn xuống dưới 2 tấm hình thì nước miếng ướt bàn phím ròi :eek: