Cuối chiều tà của những người yêu Chim Chào Mào.

Ngày nào cũng vậy, mỗi người mỗi công việc nhưng với sân chơi chim-một sân chơi đậm chất giải trí-tao nhã và lành mạnh, là những người yêu chim Chào Mào, A/e chúng mình sẵn sàng giành khoảng thời gian rãnh cho Niềm Đam Mê....đầy quyến rũ này.

Dưới đây là một vài hình ảnh Đức qn chia sẽ cùng diễn đàn những khoảnh khoắc " săn tìm mồi tươi" bổ sung dưỡng chất cho chim của ae tụi mình.

Khởi đầu cuộc săn với câu danh ngôn "Có Thực Mới Vực Được Đạo" của anh Đức Râu ( anh Đức bụng bự, anh Đức ông Địa, anh Đức đen, A Đức ORG.v.v.v là của lão áo xanh hết á) hehe
Lão ấy quất 2 ổ bánh mỳ rồi mới cùng Ae xuống ruộng.

Hôm nào kinh tế mạnh, kẹp theo 2-3 chai Leo là hoành tá tràng với ae mình rồi. hahaha.

Và cuộc săn lùng với những chú Cào Cào Mùa Xuân xanh mơn mỡn.

Anh ChaoMao_mduc tức a Đức Bung Bự. Một sát thủ...Cào Cào với chuyên môn Bốc+hốt rất cao. hehe,

Do tài nghệ...chụp+bốc của Đức qn còn yếu nên Đức được 2 ông anh dày dặn kinh nghiệm trong việc Chụp+Bốc và Hốt đã qua nhiều khóa huấn luyện trong các địa điểm "đèn mờ" chia sẽ thành phẩm thu hoạch. ( hai ổng chia sẽ cho mình những loại mùa hạ mùa thu-loại mà chim bỏ chim chê cho mình đó, chứ loại mùa xuân tươi ngon thì...zễ gì, hehe, mình không chê, nhận hết, về cho lũ sinh sản trong Avi nhà mình khà khà)

Anh Thùy-Chủ Cội Chim A.Thùy-Điện Nam Trung, Điện Bàn. Một ông trùm của những cánh đồng có Cào Cào.

Và ngày nào có thời gian rãnh là vậy, thành phẩm là những chú Cào Cào tươi xanh, là những tiếng cười của ae, là những câu chuyện về những con chim Chào Mào, là khoảng thời gian giải tỏa áp lực sau một ngày căng thẳng trong công việc. Là những lúc tuyệt vời tập thể dục để anh Đức Bụng Bự giảm số đo vòng 2 của anh ấy.

Còn tiếp..........
Có thể do bạn không có thời gian, có thể nơi bạn sống cósẵn mồi tươi cho chim ở các cửa hàng gần nhà-cội chim điểm dợt của bạn có đầy đủ và tiện lợi nên bạn sẽ không bao giờ đi bắt Cào Cào. Nhưng Đức qn tin chắc, những khoảnh khoắc tìm và bắt được những con cào cào mập mạp-tươi-sống và cùng Ae vui cười chuyện chim cò trên cánh đồng-nó sảng khoái gần như ngang hàng với những lúc bạn được lên bục nhận giải.

Thân
Đức QNa.
Mong được giao lưu học hỏi kinh nghiệm!

Sửa lần cuối:

Cau Be Say Ruou

Thấy hình ảnh nè lại nhớ về một thời tuổi thơ :( thông qua hình ảnh mới thấy được đó là ... Vui chơi giải chí đam mê và chia sẻ ... Chúc ae bái viết tiếp theo sẽ vừa nhiều hình ảnh và vừa thu hoạch được nhiều cào cào hơn ^_* ( mà sao ko lấy cái vợt mà bốc nhúp kk vậy bạn ? )

chaomao^^py

Moderator
Thích tinh thần mấy anh ! Hôm sau , cũng địa điểm đó , buổi tối cầm pin đi 15p về ăn 2 ngày mệt nghỉ , chụp chia cho nó mệt vậy và :) . Hay mấy anh thích hàng tươi , thích vọc rồi mới chụp kkkkkk

Thấy hình ảnh nè lại nhớ về một thời tuổi thơ :( thông qua hình ảnh mới thấy được đó là ... Vui chơi giải chí đam mê và chia sẻ ... Chúc ae bái viết tiếp theo sẽ vừa nhiều hình ảnh và vừa thu hoạch được nhiều cào cào hơn ^_* ( mà sao ko lấy cái vợt mà bốc nhúp kk vậy bạn ? )
Cảm ơn bạn, vì anh Đức Bụng Bự và a Thùy bốc-chụp có chọn lựa, chỉ chọn hàng tươi xanh mùa xuân chứa không bắt loại mùa hạ mùa thu cánh dài đầu to nên không dùng vợt bạn ak.

Thích tinh thần mấy anh ! Hôm sau , cũng địa điểm đó , buổi tối cầm pin đi 15p về ăn 2 ngày mệt nghỉ , chụp chia cho nó mệt vậy và :) . Hay mấy anh thích hàng tươi , thích vọc rồi mới chụp kkkkkk
Thỉnh thoảng mấy anh ấy có hay đi ban đêm, nhưng riêng Đức qn thì do....sợ ma nên ban đêm ít đi cùng.

vuphat

Nhìn thích quá nhưng ko có đk như các bác. Cv lu bu, nhà cửa bề bộn, vợ con kêu inh ỏi, hn thì lại hiếm chỗ như thế này. Haizai ! mong đc như các bác quá. Chúc mừng !

SherlockTN

Nhìn những tấm hình này của bạn lại nhớ thời điểm cách đây 1 năm của mình. Hồi đó mới chơi nên không rành, lên diễn đàn thấy ae bảo chim thay lông phải tăng cường cào cào (biết cào cào thôi chứ có biết là cần cào cào non đâu), thế là chiều chiều cứ lội ruộng bắt tất tần tật từ xanh tươi mơn mởn cho tới cứng ngắc già khằn, kết quả là chim thay lông xong bị xơ do ăn quá nhiều cào cào già :D. Giờ đi làm không còn thời gian đi bắt nữa nhưng cái cảm giác háo hức thuở ban đầu đó thì không thể nào quên được!!

Nhìn những tấm hình này của bạn lại nhớ thời điểm cách đây 1 năm của mình. Hồi đó mới chơi nên không rành, lên diễn đàn thấy ae bảo chim thay lông phải tăng cường cào cào (biết cào cào thôi chứ có biết là cần cào cào non đâu), thế là chiều chiều cứ lội ruộng bắt tất tần tật từ xanh tươi mơn mởn cho tới cứng ngắc già khằn, kết quả là chim thay lông xong bị xơ do ăn quá nhiều cào cào già :D. Giờ đi làm không còn thời gian đi bắt nữa nhưng cái cảm giác háo hức thuở ban đầu đó thì không thể nào quên được!!
Like bạn, đâu chỉ có tuổi thơ mới đi bắt châu chấu đúng không bạn!

phutdn

Chào Mào Danh Dự
Mấy chú zui quá hé...
2 chú Đức chuẩn bị nhé, cuối tháng 7 ni anh về nữa đó.:p

chimcuccu!!

nhất các bác rồi . thêm 1 tình yêu và đam mê không giới hạn . chắc chim cò các bác lúc nào cũng căng đét vì món tươi ngon này. bắt thế này được ít và mình chọn lọc thích con nào thì bắt . đặc biệt k sợ bắt nhầm phải mấy em bướm mùa hạ các bác nhỉ.haaaa:cool:

nhất các bác rồi . thêm 1 tình yêu và đam mê không giới hạn . chắc chim cò các bác lúc nào cũng căng đét vì món tươi ngon này. bắt thế này được ít và mình chọn lọc thích con nào thì bắt . đặc biệt k sợ bắt nhầm phải mấy em bướm mùa hạ các bác nhỉ.haaaa:cool:
Cái này đọc thấy...nhạy cảm quá. hehehe. " đặc biệt k sợ bắt nhầm phải mấy em bướm mùa hạ các bác nhỉ"