Dán cánh -anh em tư vấn

Có tin nóng sốt như tiêu đề nhờ các cao thủ tư vấn .
Về đến quê ( thuộc Hà Nội giáp ranh Hoà Bình ) nghe tin một em bạch tạng má trắng vừa bay ra Hà Nội vs giá 40 triệu tình tiết khá li kì .Đấy là chuyện đã qua còn vấn đề chính là gặp một em dán cánh và mơ ở cổ đang vào cám ngày thứ 3 , ngồi gần tiếng đồng hồ chả thấy mở miệng tiếng nào ,nhảy nhót loạn xạ , lông thì đang thay ,tướng tá nhìn ngon phết ,đến phần giá cả thì đòi 2,5 triệu ,phân vân quá nhưng đành đi về ,trên đường về lại thủ đô có alo cho một cao thủ chim cò tư vấn thì đc trả lời là nếu chơi chim màu thì cơ hội là 50/50 ,và với giá đấy thì ở Hà Đông đã có em chơi dàn ngon lành rồi -hi hi -càng phân vân hơn .
Nay có 2 ảnh nhờ anh em tư vấn xem thế nào .
Thanks !
818ba9cec013e74149005933d763f6e5_49624067.picture1  434.jpg
[/URL][/IMG][video] [/video]

Cánh bên kia rụng rồi ,đang lên lại bắt ra thổi thấy mọc đc cỡ 1,5cm ,mà e nó nhảy loạn xạ khi đến gần lên ko photo đc mơ ở cổ -hic

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
mình thích và đam mê mak có kinh phí thì bắt thôi bác ak.chứ bác nghe nhiều người nói wa thì...vì 1 người 1 ý và 1 sở thích.chúc bác có sự lựa chọn hoàn hảo?hehe

netcom0909

theo ý cá nhân mình thì mình sẽ ko bắt em này. Cái thứ nhất vì với giá đó thì con chim tướng tá đỡ một tí. Nhìn theo hình bác chụp em này thuộc loại ko biết dữ lông hình ( phá lông hình) thuần hơi khó để lông đẹp được. Nhìn thế đứng cũng ko đẹp, nên nếu có bông và gián cánh thì bớt giá trị. Chú yếu nuôi nhìn độc chứ ko được đẹp, sau này bác sẽ nhanh chán và khi chán cũng khó bán lại được. HIện tại mình cũng đang sở hữu 1 em gián cánh chơi dàn khá chim gốc Bình Dương thằng bạn nó bắt về giá 3,2 tr, ý mình nói ko phải để khoe chim nhưng ý mình nói ra giá trị con chim mình hiện có để bạn dễ bề so sánh nhé. Có gì ko phải bác bỏ quá cho.

xeko

minh co con canh dan 3 mua thay long van ra lai canh dan.hihi. bac mua e nay phai bao ho bao hanh 1 nam long van phai ra canh dan thi hay mua.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
mộc gián cánh khôg đắt như vậy đâu! Kiếm e chơi dàn thì đẹp hơn!

beolun97

hình như là thiếu chất ak bác ơi,bác xem lại xem có phải ko nhé

hình như là thiếu chất ak bác ơi,bác xem lại xem có phải ko nhé
Thanks bác đã ngó qua ,chỗ này cũng quen biết mà bác ,nói bác bỏ quá chắc anh em mình không ai nhầm suy lông với dán cánh đc ,mà em nó còn mơ ở cổ nữa mà ,nhưng em nó nhảy quá ko chụp đc .
Thân !

taliban888

Nói chung là do tố chất con chim là phần nhiều, dù có mơ hay không mơ, tố chất tốt thì con chim vẫn hay còn tố chất dở thì con chim không thể hay được.
Còn giá cả thì vô cùng lắm, trước về quê mua được chim rẻ chứ giờ về quê khéo mà lại mua đắt hơn ngoài phố!