Dương hòa vùng mỏ tàu

thangaka

Anh em xem đánh giá em nay có được không. Xin các bác ít gạch cho e nó nhanh căng
Em nó nằm bên phải màn hình nhé

vuphat

Ko nuôi đc dâu bác . Chuyển qua cho e nuôi đi. E đùa tí cho vui thôi chứ chim đẹp quá. Chuẩn gốc dương hòa thì tuyệt vời rồi. Chúc mừng bác.

tiendat619

bác toàn chim hay show lên làm anh em thèm , đội quân của bác hùng hậu quá hay sao ấy ,em thấy toàn lồng tắm không , chúc mừng bạn sở hữu chim hay

thangaka

bác toàn chim hay show lên làm anh em thèm , đội quân của bác hùng hậu quá hay sao ấy ,em thấy toàn lồng tắm không , chúc mừng bạn sở hữu chim hay
Đội quân ở nhà cũng tàm tàm trên dưới 10 em, mình chỉ chơi dòng chim huế vùng dương hòa chơi giọng là chính

thai

nhìn là khoái . nhưng cho em thì mới mê dc @@ chúc mừng bác

manhhungss

E nó hót cả giọng mái hả bác. Thik chơi giọng bác kiếm e DH vùng 57 mà chơi.

thangaka

E nó hót cả giọng mái hả bác. Thik chơi giọng bác kiếm e DH vùng 57 mà chơi.

Vùng 57 mình cũng có rồi, dáng chim xấu giọng thì miễn chê chim vùng này hay ra giọng đôi nghe thì đã lỗ tI, ông anh ruột về gạ gẫm đã cho em nó đi ở nhờ rồi

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Dương hòa nghe nói về giọng Rệ với khe vàng, khe lạnh, khe cát có tiếng, đấu thì 57, mỏ tàu nhưng chắc cũng tùy con. Con mỏ tàu này giọng chắc nhưng có lẻ chưa hay bằng con khe vàng của bác trong clip quay trước đó.

thangaka

Dương hòa nghe nói về giọng Rệ với khe vàng, khe lạnh, khe cát có tiếng, đấu thì 57, mỏ tàu nhưng chắc cũng tùy con. Con mỏ tàu này giọng chắc nhưng có lẻ chưa hay bằng con khe vàng của bác trong clip quay trước đó.
Chào anh sỹ!
Nói đến chất giọng hay của vùng dương hòa, những em đã từng sở hữu thì mỗi con chim có một tính cách chất giọng khác nhau không con nào giống con nào , có 2 con cùng 1 vùng khe vàng có con ra giọng dài giọng ngắn độ luyến luyến láy khác nhau nhưng âm chuẩn đặc trưng của vùng này con nào cũng có để người nghe thẩm âm nhận đinh nó thuộc vùng nào. Như con vùng mỏ tàu này chất giọng to vang không luyến láy, nhưng con mỏ của anh Sỹ có lần khoe ngày trước đó, con của anh giọng dài có độ luyến láy hay nhưng 2 con vẫn có âm chuẩn của dương hòa a chơi vùng này nghe qua là sẽ rõ. Còn về chim đấu vùng dương hòa con nào nhanh nổi để mà đi thi thố thì sớm cũng là 3 năm rồi, con khe vàng của em được 5 mùa cũng làm được vài cờ nội bộ, con 57 e đã từng sở hữu cũng 4 mùa chim chưa nổi lắm ra dàn cũng đấu có lệ thôi được cái chất giọng hay.

manhhungss

Vâng, mình cũng thik chim vùng 57 nên vẫn đang cầm 1 chú. Mình cũng thik chim nghe giọng nên cũng bắt thêm 1 KPhụng nhưng chưa ưng lắm. Vẫn muốn kiếm thêm 1 e 57 nhưng chưa được