dợt chim

chaomaophoxuoi

tình hình các ae cho em hỏi .chỗ em hay đi dợt toàn người chơi chim bắc có ít người chơi chim miền em muốn hỏi là đi dợt nhiều cùng chim bắc chim miền có bị học giọng không .cảm ơn đã chia sẻ

shopthuhavd

tình hình các ae cho em hỏi .chỗ em hay đi dợt toàn người chơi chim bắc có ít người chơi chim miền em muốn hỏi là đi dợt nhiều cùng chim bắc chim miền có bị học giọng không .cảm ơn đã chia sẻ
Chim Pác nuôi chim tơ hay chim con lên là nó học giọng nhanh, còn chim bẩy già rừng về thuần thì rất ít học giọng đó, chim bẩy già rừng về thuần xong chơi gian là nó chơi giọng nguyên bản nó nghe sướng tai lắm, ....
Thân, chúc Pác dợt chim nhưng đừng lai giọng Pắc, ke ke :D

Pleikupho

có học giọng chứ sao ko. nhưng mà nó vẫn hót giọng của nó là chính, giọng học thì rảnh rỗi nó sổ vài câu nghe cũng hay mà. mình thích chim hót nhiều giọng hay chứ sao đâu mấy bác

lha_cd

chim già rừng khi đấu dàn vẫn đi tông chính , đôi khi nó thêm of bớt 1 vài âm khác nghe rất lạ tai , nhưng vẫn dựa trên tông gốc của chim, hay còn gọi là giọng quái . cá nhân mình mỗi khi nghe đc giọng quái (lạ ) thấy rất sướng ) kinh nghiệm riêng mình ! thân !

cảm nhận thì mỗi người 1 kiểu.nhưng khi đã đứng cùng chim bắc thì lúc nào cũng có câu :''quách quèo queo''.em nào tốt hơn thì có câu kiểu như''thích thì ăn chuối tiêu''.nghe nhạt nhẽo lắm !

móc chim ra

Có học giọng đấy bạn ak. nếu bạn muons giữ giọng chuẩn thì nên nuôi 3 con cùng gốc, thay phiên nhau đi dợt 1 con đi để 2 con ở nhà nếu ,e đi học giọng lạ về, 2 con kia nghe giọng lạ sẽ dập tắt ngay.buộc e kia phải sổ giọng chính mopwis hòa thuận trên dưới haaa . Kiểu như bọn tàu khựa ở các phố ng Hoa dạy tiếng hoa cho con cái ấy mừ Nhớ là chim già mùa và chuẩn vùng miền nhe bạn