dợt với chim rừng

chaomaoxunghe

Các bác cho e hỏi. Nếu cho chim nhà dợt với chim rừng mà để nguyên lồng cảnh được không. có phải che đậy gì không và mặt lợi và hại của viêc này

minhgas

Chào mào cùi bắp
Vẫn được bạn ạ với điều kiện bạn ngồi gần cái lồng của mình 5m :D
Thứ nhất tránh được chim săn mồi, sóc... mổ chết chim của ban
Thứ hai chim lồng và chim trời chỉ đấu giọng không thể đá nhau được. Trừ phi em chim rừng nào quá dạn và hăng máu mới đến gần chim bạn.
Làm như thế chim lồng rất mau vô lửa.

tran van trinh

Các bác cho e hỏi. Nếu cho chim nhà dợt với chim rừng mà để nguyên lồng cảnh được không. có phải che đậy gì không và mặt lợi và hại của viêc này
dợt chim rừng phải để lồng nuôi nó chứ bác ,dợt rừng thì quá tốt đi chứ bác,nó làm cho chim ra giọng nhiều hơn và rất nhanh có lửa nửa đó bác.
nhưng không nên cho đi nhiều ,khoảng 1 tháng mình cho nó dợt 1 lần ,chứ không nó trở thành chim mồi luôn đó bác nghe

Sửa lần cuối:

chaomaoxunghe

dợt chim rừng phải để lồng nuôi nó chứ bác ,dợt rừng thì quá tốt đi chứ bác,nó làm cho chim ra giọng nhiều hơn và rất nhanh có lửa nửa đó bác.
nhưng không nên cho đi nhiều ,khoảng 1 tháng mình cho nó dợt 1 lần ,chứ không nó trở thành chim mồi luôn đó bác nghe
nếu nó thành mồi luôn thì tốt quá. e thấy một số người cho chim vào lồng bẫy để dợt

chaomaoxunghe

Vẫn được bạn ạ với điều kiện bạn ngồi gần cái lồng của mình 5m :D
Thứ nhất tránh được chim săn mồi, sóc... mổ chết chim của ban
Thứ hai chim lồng và chim trời chỉ đấu giọng không thể đá nhau được. Trừ phi em chim rừng nào quá dạn và hăng máu mới đến gần chim bạn.
Làm như thế chim lồng rất mau vô lửa.
Hót từ xa vẫn được ak bác. thế có khi nào bị chim trời nạt tịt luôn k

minhgas

Chào mào cùi bắp
Hót từ xa vẫn được ak bác. thế có khi nào bị chim trời nạt tịt luôn k
Bác treo lên đấu với chim trời bác phải theo dõi thái độ của em nó chứ. Thấy đang hót nhiều tự nhiên ít hót, xù lông, nằm im thì bác lo mà trùm áo lồng lại ngay :D

choiboi

hix nhà mình ơ gần rừng treo chim toàn dc dợt với chim trời liệu có thành chim mồi ko nhi

beolun97

thế ngon quá kiếm thêm cái lồng đánh lun đi đánh hết về mà chơi

keen_cola

hix nhà mình ơ gần rừng treo chim toàn dc dợt với chim trời liệu có thành chim mồi ko nhi
tùy vào chim bạn có tố chất làm mồi không đã,nhưng thường thì ok,nhớ ngồi gần xem thái độ và trông chim nữa