Em có con bổi nhờ các bác giúp đỡ.....

minchiu

[/URL] [/IMG]
em có con bổi bắc mới 3 tháng lồng, mua em này về lúc đang thay dở lông, giờ nói chung là lông lá cũng mịn màng rồi, cám, chuối, tắm táp, phơi nắng đầy đủ:D nhưng các bác cho em hỏi chút:
+ Con này có phải BOY ko, vì 3 tháng rồi chả thấy ra giọng gì cả, nhưng sáng ra mở áo lồng cho nó nó cứ ro ro, quẹt quẹt vài cái chào buổi sáng. Kè lồng thì phồng cổ quẹt quẹt, nhao vào nhưng chả hót hét gì, hic...:confused:
+ Nếu em này là boy, các bác có cách nào cho nó hót ko ạ, hay vẫn phải kiên nhẫn chờ vậy:(
Mong các bác giúp em với, em cám ơn rất nhiều:p ( nó chả ra giọng đâm ra em cũng ko làm clip, có mấy cái hình cùi thôi ạ)

shopthuhavd

Hj, Pác
Theo mình thì tướng chim dài đòn mình nghỉ là BOY rồi đó, nhưng Pác muốn chắc ăn mà chưa nghe chim sổ giọng thì Pác kiểm tra như sau:
- Pác nhìn tách đỏ 2 bên mép tai có dích lên không ?
- Pác xem lưỡi em nó nếu có từ 2 đến 3 chấm đen trong lưỡi là ok.
............
Còn nhiều tiêu chí nhìn chim BOY hoặc GIRL lắm đó Pác. Nếu Pác nuôi chim kinh nghiệm rồi thì cầm chim không cần nghe giọng cũng đã biết rồi.
Thân !

chaomao002

Mình thì nghĩ là mái.Thông cảm,tướng hơi giống em mái mới die của mình :D
Bổi 3 tháng mà chưa sổ giọng thì 80% rồi.

hovaten

Moderator
cái tách đỏ quá nhỏ với cái má trắng,

Sọ tròn

Mắt tròn chứ không hạt dưa

...

80% là mái.
Nếu là trống thì cũng ít có tương lai. Nuôi tốn cám.

Bạn nên tuyển em bổi khác, hạn chế được những yếu điểm vừa nêu. Thì thú chơi sẽ thú vị hơn.

P/s : nhìn miếng lót lồng có chai dầu ăn neptune kìa. Phần nào nói lên giới tính.

chaomao002

Sọ tròn

...

80% là mái.

Bạn nên tuyển em bổi khác, hạn chế được những yếu điểm vừa nêu. Thì thú chơi sẽ thú vị hơn.

P/s : nhìn miếng lót lồng có chai dầu ăn neptune kìa. Phần nào nói lên giới tính.

Bác chém ghê quá =))

minchiu

Hj, Pác
Theo mình thì tướng chim dài đòn mình nghỉ là BOY rồi đó, nhưng Pác muốn chắc ăn mà chưa nghe chim sổ giọng thì Pác kiểm tra như sau:
- Pác nhìn tách đỏ 2 bên mép tai có dích lên không ?
- Pác xem lưỡi em nó nếu có từ 2 đến 3 chấm đen trong lưỡi là ok.
............
Còn nhiều tiêu chí nhìn chim BOY hoặc GIRL lắm đó Pác. Nếu Pác nuôi chim kinh nghiệm rồi thì cầm chim không cần nghe giọng cũng đã biết rồi.
Thân !
căn bản em cũng mới chơi bác ạ, con này có mấy chấm đen thì em xem từ hôm bắt rồi. 3 tháng chưa ra sổ em cũng nghi lắm, thấy kè lồng nó nhao nhao vào rên, ẹc, hay nó thèm zai các bác nhỉ @@

minchiu

Sọ tròn

...

80% là mái.

cám ơn bác, để em cho nó 1 tuần nữa không ăn thua thì cho nó đi tìm zai vậy:(

chaomao002

căn bản em cũng mới chơi bác ạ, con này có mấy chấm đen thì em xem từ hôm bắt rồi. 3 tháng chưa ra sổ em cũng nghi lắm, thấy kè lồng nó nhao nhao vào rên, ẹc, hay nó thèm zai các bác nhỉ @@

Trống hay mái khi kè lồng vẫn có thái độ :D

tran van trinh

con này bị bệnh câm rồi bác ơi,nếu câm thì ứ ứ chứ nói gì được ,và không bác sĩ nào chửa bệnh câm được,nói như anh havaten là y như ý mình,chúc bác thả đi và nhanh có chú chim mới ,ra ngoài nó còn sinh sản được để sau này còn noài giống mà chơi

minchiu

con này bị bệnh câm rồi bác ơi,nếu câm thì ứ ứ chứ nói gì được ,và không bác sĩ nào chửa bệnh câm được,nói như anh havaten là y như ý mình,chúc bác thả đi và nhanh có chú chim mới ,ra ngoài nó còn sinh sản được để sau này còn noài giống mà chơi
cám ơn bác, hết tuần này em cho nó theo trai luôn:D