Góp ý : hội liên hiệp các CLB chim chào mào

bia333

Cám ơn Quang MC đã giải thích :
Tôi chỉ trao đổi những vấn đề có liên quan đến mình và AE đừng nghĩ tôi sẽ hơn thua cao thấp, sân si trong cuộc chơi, còn những vần đề khác AE tại cuộc thi sẽ tự đánh giá cho riêng mình.

- BGK cho rằng 078 : Sàn cầu, có cánh, đỗ bọng đều, có găm chim nhưng không mạnh mẽ, lông phè, chưa ôm sát, mồng cụp vài lần: là hoàn toàn xem thường nghệ nhân đến tham dự cuộc thi vì: ngày hôm đó 078 chơi quá tốt: sàn cầu liên tục (không bu chụp), găm chim 2 mặt, cánh quạt liên tục, cứ 1 lần sàn cầu là ra bọng, có thể nói trong 10 chú chim vòng này thì 078 là nổi bật nhất, tất cả AE đứng xem khu vực tôi đều chọn 078 là chú chim đầu tiên được chọn vào vòng CK, và ngay cả 1 cháu bé (tôi đoán) chưa đến 10 tuổi cũng chạy lại nói với bố cháu :” bố ơi: con chim 078 quạt cánh như cái máy” mà rất nhiều AE ở CLB Điểm Hẹn, Thủy Mộc, Cầu Sắt, Cầu Xéo, Quận 7, CLB Tự Do, AE Bình Dương và nhiều AE Khác đều nghe thấy (còn BGK muốn biết tên cụ thể những AE nào thì tôi sẽ cho biết tên và CLB)

Còn BGK cho rằng 078 phè lông: thì nên xem lại cách nhìn nhận của mình (BGK nên tìm cho mình 01 lý do khác hay hơn để loại 078): khi chim phè lông là chim đã yếu,mà đã yếu thì không thể nào mà thi đầu tốt như tôi phân tích ở trên.

Còn chim cụp mào vài lần: thì tôi giải thích để Quang có thể hỏi lại các AE trong tổ giám khảo của mình: tại vòng 25 chọn 20 thì 078 có cụp mào khá lâu và sàn cầu giáo giác và tôi xác nhận là đúng nhưng tại thời điểm đó mưa khá to và 078 bị mưa tạt nên tìm cách trốn mưa và BGK cũng đã thấy điều đó và còn thông báo cho tất cả các AE đều biết vì sao 078 tiếp tục được chọn vào vòng 20 con nhưng khi vào vòng 10 chọn 4 mà Quang giải thích thì tôi hoàn toàn không đồng ý với lời giai thích đó, & nó chỉ hoàn toàn là 01 lý do phù hợp để BGK loại 078 khỏi cuộc chơi.

Còn việc AE yêu cầu tôi lên để hỏi BGK vì sao không được chọn thì Anh Cảnh (Trưởng ban) chỉ muốn giải thích mình tôi nghe chứ không chịu giải thích cho các AE có mặt tại đó được rõ. (còn Quang muốn biết chi tiết hơn về cuộc trao đổi giữa tôi va Anh Quang thì tôi sẽ trao đổi hết với Quang được rõ)

083 (không biết của ai, theo chủ topic là của CLB Phương Đông): sàn cầu, găm chim mạnh mẻ, cánh có, bọng có, không tật lỗi gì: Vòng này 083 không chơi gì, không thái độ thi đấu, lâu lâu ra được vài mỏ

Vài lời gửi đến Ban chấp hành liên hiệp các CLB Chim chào mào: Xây dựng phong trào đã khó, mà giữ lấy lại càng khó hơn, mong sao các Anh tạo ra sân chơi cho đúng nghĩa của nó

Thân

anh này nói chính xác tình hình hôm đó. vòng đó con 078 chơi trội vậy mà ko dc chọn. chỉ cần có mặt coi tới phút cuối cùng thì chuyện trọng tài có vấn đề đã quá rõ.

heo_sua

Hồi chiều thấy bác này vào comment và thấy nick mới có 4 bài là nghi nghi rồi. Mấy ngày nay có khá nhiều anh em trực tiếp xem cuộc thi điều nói có việc trọng tài đánh nghệ nhân và kể cả bác trong BTC cũng công nhận điều đó. Vậy mà bác này vào phán 2 comment như thánh. Nhờ có Mod vào kiểm tra, không thì bác này sẽ còn lên giọng dạy đời người khác mãi. Càng nói càng lòi đuôi ra, các bác nên im lặng thì hay hơn.

cocghe

mấy thánh xe giúp ah, chim sàn 1 cầu hay hơn hay 2 cầu hay hơn ah,

ngothanhnhan

Chào anh Khánh!

Lẽ ra tôi không muốn vào comment làm gì vì hội thi này có sao thì nó chả liên quan gì đến tôi... Nhưng có 2 loại người tôi không thích lắm đó là "ném đá giấu mặt" trong diễn đàn và "lên mặt dạy đời"... Không hay là anh đang dính vào 2 loại người tôi không thích nên tôi vào comment xíu anh nhé...

1. Nam nhi có chí khí thì cứ lấy nick đàng hoàng mà "chém" anh ah... Nick a mới kích hoạt vài tiếng mà a chém ghê quá.. Lấy nick chính ra "chém" người ta mới tin a nhé...

2. A mắc phải 1 lỗi quá cơ bản... "Thưa ông tôi ở bụi này" Vì câu đầu a khai a ở Long Khánh làm tôi nghi ngay vì bình thường ai khai chỗ ở chi ta? Nên a cũng khai chỗ ở cho đúng vì dù gì cũng là nơi mình sinh sống và nó nuôi mình... đừng chối bỏ nó thế

3. Anh nói người ta "nói thêm nói bớt" vậy nếu a không thêm ko bớt thì a nhận 1 lời xin lỗi của tôi nhé :)

4. Anh nói anh em cấu xé lẫn nhau vì lợi nhuận cá nhân... tôi thấy nhiều ae trên này phản ánh lắm... chắc phản ánh xong họ về được tiền hay tăng lương hết hay sao?

Lời cuối, Tôi mong anh xem xét lại nhé... Có thể comment của tôi đi ngoài topic nhưng không comment thì a dẫn bà con đi hướng khác mất...

Thân!
Mới vừa về nhà mở máy lên và đoc comment của chú này là nghi có gì đó không ổn. Phải tầm add trở lên thì mới tỏ như Im... Chỉ cần như vậy đủ biết cái HH này như thế nào... Cảm ơn Im.... nhiều lắm.... để a e tự.......

ngothanhnhan

Chào anh Khánh!

Lẽ ra tôi không muốn vào comment làm gì vì hội thi này có sao thì nó chả liên quan gì đến tôi... Nhưng có 2 loại người tôi không thích lắm đó là "ném đá giấu mặt" trong diễn đàn và "lên mặt dạy đời"... Không hay là anh đang dính vào 2 loại người tôi không thích nên tôi vào comment xíu anh nhé...

1. Nam nhi có chí khí thì cứ lấy nick đàng hoàng mà "chém" anh ah... Nick a mới kích hoạt vài tiếng mà a chém ghê quá.. Lấy nick chính ra "chém" người ta mới tin a nhé...

2. A mắc phải 1 lỗi quá cơ bản... "Thưa ông tôi ở bụi này" Vì câu đầu a khai a ở Long Khánh làm tôi nghi ngay vì bình thường ai khai chỗ ở chi ta? Nên a cũng khai chỗ ở cho đúng vì dù gì cũng là nơi mình sinh sống và nó nuôi mình... đừng chối bỏ nó thế

3. Anh nói người ta "nói thêm nói bớt" vậy nếu a không thêm ko bớt thì a nhận 1 lời xin lỗi của tôi nhé :)

4. Anh nói anh em cấu xé lẫn nhau vì lợi nhuận cá nhân... tôi thấy nhiều ae trên này phản ánh lắm... chắc phản ánh xong họ về được tiền hay tăng lương hết hay sao?

Lời cuối, Tôi mong anh xem xét lại nhé... Có thể comment của tôi đi ngoài topic nhưng không comment thì a dẫn bà con đi hướng khác mất...

Thân!
xong nhé a Im... E nghĩ nên đừng thảo luận vấn đề này lại vì đền thời điểm này mọi việc có thể em như đã rõ như ban ngày.
Sẵn đây kính mong a chị em nào có tổ chức thi cử và có post lên .org này thì nên nhìn nhận và rút kinh nghiệm.
vài lời chia sẽ.. mong 1 sân chơi lành mạnh..........

vubaucat

Chào anh Khánh!

Thân!
giá như anh là chú công an,sẽ có tên tội phạm nguy hiểm và ngụy biện sẽ bị bắt.giá như điều đó sảy ra ngay bây giờ.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Nuôi chim chào mào thì phải có tâm chim chào mào chứ đừng có tâm chim ưng để cấu xé lẫn nhau .Mình mong là huyện Long Khánh mình phát triển trí tâm về chim cảnh chứ kg như những ngưòi nói thêm nói bớt để làm mất huy tính của btc.bgkhao cua liên hiệp và của hhcmmn nói riêng .Mong tất cả a chi e nghệ nhân trước khi đi thi phải hiểu được tiêu chí mới đem chim đi thi.Theo tchhcmmn thì chú chim đứng một chỗ đỗ bọng thì có thể đi đến vòng 8.9.10 có khi cũng còn.Tieu chí của liên hiệp thì phải có thái độ thi đấu tốt đứng một chỗ hót mà kg linh động thì vòng 4.5 là đã rớt .Nuoi chim kg phải để lấy giải nuôi chim để giao lưu học hỏi về cách nuôi chim.Minh mong tất cả các a chi e nghệ nhân kg nên bình luận lam ảnh hưởng đến vẽ đẹp của chim chào mào mà cấu xé lẫn nhau gì những lợi nhuận cá nhân
Chào bạn chaomaohot85,
Mình hoàn toàn đứng ngoài trước sự việc này, nhưng nay thấy trong nội dung cuả bạn comment có vài điều liên quan đến Hiệp Hội Chào mào Miền Nam không đúng nên mình có vài lời làm rõ.
1/ "chứ kg như những ngưòi nói thêm nói bớt để làm mất huy tính của btc.bgkhao cua liên hiệp và của hhcmmn nói riêng". HHCMMN không liên quan gì đến Hội thi vưà rồi, anh em trên diễn đàn cũng biết rõ nội dung góp ý đang nói về đơn vị nào, thế nên bạn không nên đem HHCMMN vào để đánh đồng như thế.
2/ Theo tchhcmmn thì chú chim đứng một chỗ đỗ bọng thì có thể đi đến vòng 8.9.10 có khi cũng còn.Tieu chí của liên hiệp thì phải có thái độ thi đấu tốt đứng một chỗ hót mà kg linh động thì vòng 4.5 là đã rớt. Chuyện này là hoàn toàn bịa đặt do bạn nghĩ ra. Đề nghị bạn dẫn chứng hoặc yêu cầu MOD đính chính cho đúng, tránh gây hiểu lầm mất uy tín cuả HHCMMN.
Đôi lời chia sẽ mong bạn hiểu đúng vấn đề.
Thân chào, tinatino.

dungchaomaovt

chào với cả mào, đang chán vì cả đám chim cứ lình xình đây các bạn, có cách nào lấy lại lửa đam mê kg Đại sứ chào mào TITATINO ?

bia333

nhìn cái Liên Hiệp CLB này vừa tổ chức cuộc thi lần đầu mà lộ ra quá nhiều chuyện xấu(đánh nghệ nhân, Trọng tài thiên vị quá rõ, tiền thi thì cao ngất ngưỡng mà giải thưởng thì bèo nhèo quá). Liên hiệp CLB mở thi lần đầu, chứ lần 2 thì còn được mấy người dám đem chim đi thi vì mục đích của Liên hiệp CLB này chắc vì tiền và kéo mấy con chim nhà vào lãnh giải thôi. phải có hơn 5 trọng tài có vấn đề mới có thể kéo nổi con chim nhà vào vòng 4 con chứ làm sao con đó vào vòng 4 con được. cuộc thi chỉ có 8 trọng tài mà có hơn 5 trọng tài có vấn đề, mà mỗi 1 trọng tài là của 1 CLB thì chuyện này có tổ chức hẳn hoi rồi còn gì. hix nghĩ lại mà tội cho những anh em nghệ nhân đóng tiền để mang cục tức vào người.

thangdgnai

Nuôi chim chào mào thì phải có tâm chim chào mào chứ đừng có tâm chim ưng để cấu xé lẫn nhau .Mình mong là huyện Long Khánh mình phát triển trí tâm về chim cảnh chứ kg như những ngưòi nói thêm nói bớt để làm mất huy tính của btc.bgkhao cua liên hiệp và của hhcmmn nói riêng .Mong tất cả a chi e nghệ nhân trước khi đi thi phải hiểu được tiêu chí mới đem chim đi thi.Theo tchhcmmn thì chú chim đứng một chỗ đỗ bọng thì có thể đi đến vòng 8.9.10 có khi cũng còn.Tieu chí của liên hiệp thì phải có thái độ thi đấu tốt đứng một chỗ hót mà kg linh động thì vòng 4.5 là đã rớt .Nuoi chim kg phải để lấy giải nuôi chim để giao lưu học hỏi về cách nuôi chim.Minh mong tất cả các a chi e nghệ nhân kg nên bình luận lam ảnh hưởng đến vẽ đẹp của chim chào mào mà cấu xé lẫn nhau gì những lợi nhuận cá nhân
A Hai Afh.. tôi ở long khánh nè, anh hai ở đoạn nào, quen ai ở đây, tôi mời anh ca phê,, Long khánh là thị xã lâu rồi, ko phải huyện nhé. có nói dối thì hãy tìm hiểu trước, " ĐÚNG LẠY ÔNG TÔI Ở BỤI NÀY"

cmkhanhbinh

cắn xé giữ quá.... chuyện đã rồi mà các bác ơi... coi như chuyện của ngày hôm qua, hôm kia đi
Mod ơi đóng cái topic lại đi cho ngta ngủ với.... hic hic

pkin

Chu choa, an miếng tra mieng gay can qua đi, vay nen chăng co can doi lai ten " liên hiệp CLB dìu chim và tay dấm thép" không ?

vinhlocgarden

Kính gởi tất cả anh em!
Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi người đã có nhiều đóng góp và góp ý cho BTC hội thi chúng tôi. Lần trả lời phản hồi cuối cùng tôi cũng đã thay mặt anh em BTC và trọng tài nói lên hết những thắc mắc, suy nghĩ của BTC chúng tôi để các anh em tự đánh giá, kể cả anh chủ chim 078 và không muốn nói gì thêm. Nhưng mấy hôm nay đi công tác về theo dõi những góp ý của anh em và của MOD diễn đàn, tôi cảm thấy sự xuất hiện của bạn chaomaohot85 làm nhiều anh em và kể cả bản thân tôi cứ nghĩ là người của BTC chúng tôi hoặc có nhiều bạn có thể nghĩ là bản thân tôi tạo một nick khác góp ý như trên. Tôi xin khẳng định là bạn chaomaohot85 không liên quan gì đến chúng tôi. Hiện nay tôi là người đại diện BTC trả lời những góp ý của anh em. Tôi muốn khẳng định như vậy để anh em hiểu rằng BTC luôn lắng nghe những góp ý của các bạn và không có bất cứ sự bao che hay né tránh nào. Liên hiệp các CLB chim cảnh của anh em chúng tôi thành lập mục đích chính là hỗ trợ, giúp đỡ nhau cùng phát triển và xây dựng phong trào chơi chim cảnh phát triển lành mạnh, minh bạch, không có sự bao che, dối trá và trở thành thú vui giúp anh em bớt căng thẳng, tái tạo năng lượng cho những ngày làm việc mới. Anh em cũng hiểu để tổ chức được một hội thi phải có nhiều người cùng lo, người lo giải thưởng, người lo giấy phép, lo trọng tài, lo bán vé, lo trang trí, lo trả lồng, an ninh,…. Và mỗi CLB là một tay để giúp CLB thành viên tổ chức thành công hội thi. Chúng tôi chỉ mong mình sẽ làm tốt nhất nhưng đôi khi vẫn có sai sót ngoài mong muốn mong rằng các bạn chia sẽ cùng chúng tôi. Chim cảnh hay chào mào chỉ là thú chơi nhưng bây giờ có quá nhiều ăn thua, ganh ghét, đố kỵ lẫn nhau và đưa đến chúng ta đang tự làm khó cho nhau, đang tự đưa phong trào chim cảnh ngày càng đi xuống như khu vực TP.HCM chúng ta hiện nay. Đôi lời tâm sự từ chính bản thân. Nhân đây cũng xin chia sẽ với các bạn kế hoạch của Liên hiệp các CLB Chim cảnh chúng tôi mỗi năm sẽ tổ chức 02 hội thi lớn. 01 hội thi đầu năm và 01 hội thi tổng kết vào cuối năm. 04 chú chim đạt Nhất, Nhì, Ba, Tư sẽ nhận được giấy mời miễn phí lệ phí thi cho hội thi tiếp theo. Kính chúc các bạn một tuần mới tốt đẹp.