Gửi lời cảm ơn tới bác độ (dohienmobile)

caube1002

hôm này trời se lạnh nắng đẹp, nóng lòng gặp em gia lai nhờ bác độ tuyển dùm quá nên rủ anh bạn đi cùng sang nhà bác độ luôn, quãng đường không xa lắm (chừng 40km), sau vài lần hỏi thăm thì nhìn thấy 1 bác đầu hói, mạt lại khá giống cái thằng ku trên avatar,hic, nghĩ là bác độ nên giơ tay chào, ai ngờ chuẩn men luôn. máy ae ngồi uống cafe nói chuyện 1 hổi về tiểu sử của em gia lai và 1 vài câu chuyện chim cò..... bác độ nói em gia lai này tố chất cực tốt, hót đấu sổ 7 âm, giọng dài rõ từng tiếng..... nhưng ông anh của bác độ (chủ chim) không biết nuôi nên lãng phí 1 nhân tài, thấy vậy em thu phục em nó về nhằm lấy lại phong độ cho em nó. để mình chăm em nó 1 tháng xem sao, nếu ổn mình làm cilp cho ae ném gạch thoải mái. và cuối cùng xin gửi lời cảm ơn chân thành tới bác Độ đã rất nhiệt tình tuyển chim giúp em.
Xin Chân Thành Cảm Ơn!

beolun97

mong em cm đó sẽ lấy lại phong độ,chúc mừng bác lại có 1 tù binh nhé

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Ẹc không có ji Trường ah.
Thấy hơi tiếc tiếc nên bảo bạn bè lấy lại.Vì chủ cũ mới chơi chim nên không biết cách chơi chim trường đành chờ xem có chữ duyên không vậy!!!
Tiểu sử em nó:
Mua cho ông anh gần nhà tại giàn CLB Quốc Oai (của anh phó chủ tịch CLB) chơi giàn khá tốt mặc dù mới đc hơn 1 mùa.
Chim gốc Gia Lai ,bộ nhỏ nhưng cân và đc mào hơi đổ lân và cái họng bê hehe.
Sau khi mua về ông anh nuôi đc 2 tháng vì gốc bổi nên hơi nhát ông ấy đã bắt ra cắt ngắn lông cánh +đuôi +cụt lông mào vì có ngừoi bảo là làm vậy chim nhanh thuần người hic,Từ lúc đó em nó bắt đầu tụt lửa và thảm hại .đến này cũng đc gần 2 mùa .
Và mình đã nuôi hộ 2 tuần test xem có tật lỗi ji không?và Trường đã mua lại mình là người mô giới hahaha .Hi vọng em nó sẽ lấy lại đc phong độ chắc chắn 1 điều là về chủ mới sẽ đc đầy đủ cám bã và hoa quả hơn.
Ah Trường chú ý là không kè chim mạnh và chờ em nó xong lông khoảng 2 tháng nữa thì xong xem tình hình thế nào nhé.
Có cái Clip 2 anh em hôm đó bắt chim tại trường và về nhà cũng làm cái Clip đấu với 2 chú nhà.
Clip thực hiện tháng 6 (lồng vuông)

chaomaomung

Có Bác nào tuyển dùm e một e chào mào chơi được giá khoảng 500k không nè?Tại e mới chơi nên chỉ mua giá đó thôi.E o TPHCM,nếu được thì gọi cho e nhé 0907343168

beolun97

Có Bác nào tuyển dùm e một e chào mào chơi được giá khoảng 500k không nè?Tại e mới chơi nên chỉ mua giá đó thôi.E o TPHCM,nếu được thì gọi cho e nhé 0907343168
a xem lại lời ns nhé,a mún tuyển chim mà ns thế mất hết thiện cảm,nt kiểu đó khó nc

caube1002

Ẹc không có ji Trường ah.
Thấy hơi tiếc tiếc nên bảo bạn bè lấy lại.Vì chủ cũ mới chơi chim nên không biết cách chơi chim trường đành chờ xem có chữ duyên không vậy!!!
Tiểu sử em nó:
Mua cho ông anh gần nhà tại giàn CLB Quốc Oai (của anh phó chủ tịch CLB) chơi giàn khá tốt mặc dù mới đc hơn 1 mùa.
Chim gốc Gia Lai ,bộ nhỏ nhưng cân và đc mào hơi đổ lân và cái họng bê hehe.
Sau khi mua về ông anh nuôi đc 2 tháng vì gốc bổi nên hơi nhát ông ấy đã bắt ra cắt ngắn lông cánh +đuôi +cụt lông mào vì có ngừoi bảo là làm vậy chim nhanh thuần người hic,Từ lúc đó em nó bắt đầu tụt lửa và thảm hại .đến này cũng đc gần 2 mùa .
Và mình đã nuôi hộ 2 tuần test xem có tật lỗi ji không?và Trường đã mua lại mình là người mô giới hahaha .Hi vọng em nó sẽ lấy lại đc phong độ chắc chắn 1 điều là về chủ mới sẽ đc đầy đủ cám bã và hoa quả hơn.
Ah Trường chú ý là không kè chim mạnh và chờ em nó xong lông khoảng 2 tháng nữa thì xong xem tình hình thế nào nhé.
Có cái Clip 2 anh em hôm đó bắt chim tại trường và về nhà cũng làm cái Clip đấu với 2 chú nhà.
Clip thực hiện tháng 6 (lồng vuông)
cảm ơn bác nhiều, chắc chắn em nó sẽ được ăn xung mặc sướng. hôm nay về lấy cóng cám bên lồng ép bổi ra mà toàn cám bavì ngô không à. thương em nó quá nên cho em nó ít đu đủ. 1 lần nữa Thanks bác Độ nha.

caube1002

bài viết sai quy định bạn nhé. bạn vào mục tuyển chim lập topic nhé.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chờ cờ lip của e nó khi xong lông.hok bít khi xong lông e nó sẽ ntn nhỉ...hehe.mong e nó sẽ thành 1 chiến binh thép.