Giúp đỡ cách vận chuyển chào mào đi xa

chinhvnews

Do tình hình công việc nên em chuẩn bị chuyển bầy chim từ đà nẵng lên daklak.
Giờ không biết có nên bỏ gầm xe khách Lữ Gia ( như xe hoàng long) hay không,
Sợ lên đó chim chết hết vì trong gầm xe nóng quá
Bầy chim em có 12 chào mào và 3 con mi già.
Anh em có ai biết cách vận chuyển hay hay giúp em với
Xin cảm ơn

jang

mua cho dan chim cưng của bạn hàng ghế cuối hoặc bạn đi khoảng 3.4 tiếng gì đó dừng lại cho chim nghỉ ngơi rồi đổi xe

long3739

mua cho dan chim cưng của bạn hàng ghế cuối hoặc bạn đi khoảng 3.4 tiếng gì đó dừng lại cho chim nghỉ ngơi rồi đổi xe
Xe khách nào dám cho chim lên đâu bác.
Người đi cùng khiếu nại thì họ mệt lắm.

jang

bác tìm hiểu xem có chiếc xe tải nào lên đl ko rồi gởi bớt dần lên cũng được

cmmyson

Chim để dưới hầm xe khách ko sao hết bác ạ, em chuyển chim từ Đà Nẵng vào tới Sài Gòn vẫn khoẻ mạnh bình thường, khi chuyển bác cho mỗi em trái chuối và hủ nước bỏ ít bông gòn vào cho khỏi bị đổ nước trong cóng và dặn nhà xe cho lồng chim minh đằng trước thì sẽ ko lo chim bị nóng gì đâu, nếu mà ko yên tâm thì lúc xe dừng nghỉ mình xin phụ xe mở hầm mình lấy mấy em cm ra kiểm tra và quan trọng bồi dưỡng thêm cho phụ xe thì nhờ gì cũng ok hết

hieuhp

cách của cm myson là đúng rồi nhưng không hơn kém là bao anh em nên mua 1 ghế ngồi để chim trên xe tốt hơn là để dưới gầm xe nhé.không may chim chết thì lại tiếc

minhways0ck

Nếu chung e nghỉ thế này nè bác xem ổn ko.Đầu tiên bác tham khảo bài trên của bác thaphuongkhach rùi bác gữi theo đường tàu lửa đến daklak nhờ ng` thân ra lấy chim hộ.Còn bác đi tay ko, quá khỏe re

VIET PRIDE

15 em theo em thì nhiều quá để chuyển xe khách, tốt nhất thuê cái xe đi cho tiện bác à

chimhue

nếu kinh tế thoải mái thì thuê 1 chiếc xe đi luôn . còn kinh tế không thoải mái thì 1 lồng ngăn ra 2 rồi cho 2 em vào rồi cột lồng lại với nhau để khỏi chiếm diện tích . van chuyển 1 lúc nhiều thế tốn kém lắm đó bác

hieuhp

nói nhiều mà không hiệu quả thì tốt nhất là nấu cháo cho vợ con mình ăn hết đi vừa được tiếng thương vợ thương con lại bồi bổ sức kkhoẻ cho cả nhà :eek:

jang

Nếu chung e nghỉ thế này nè bác xem ổn ko.Đầu tiên bác tham khảo bài trên của bác thaphuongkhach rùi bác gữi theo đường tàu lửa đến daklak nhờ ng` thân ra lấy chim hộ.Còn bác đi tay ko, quá khỏe re
ô hô!đăklăk làm gì có tàu nào bò lên nổi hả bác!

saosau

15 em theo em thì nhiều quá để chuyển xe khách, tốt nhất thuê cái xe đi cho tiện bác à
Bác này nói chí phải nè. Bỏ hầm xe hên xui thôi, gặp xe đông nhiều đồ choáng hết chỗ chim ngợp mà chết hết. Chưa nói đến việc đi đường đèo hàng hóa va qua va lại đè bẹp dúm.

copden

bác xuống tiệm chim e chỉ cho cách làm lồng chuyển. Chuyển ban đêm chứ đừng đi ngày

xuanhuy008

daklak sao có xe lửa ku em!hihi! chỉ có cảng nước sâu chuyên cho tàu bè thui!hihi

beolun97

bác có bán con nào trong giàn chim ko để em 1 con sdt dưới chữ kí mai em wa xem chim lun h mưa rùi

vivian

ko sao đâu bác ạ cứ nói là gầm nóng nhưng ko nóng đâu em vẫn chuyển từ hà nội về móng cái quảng ninh mà

doremon

Theo mình bạn nên ra bến xe tải hay lên xuống hàng, rối tìm xe mang biển số ĐL gởi cho họ, thì chi phí sẽ giảm đáng kể. Vì chiều về xe chạy ko. Bạn hiểu chứ. Thân chào bạn.