[Giúp] Chào mào rụng lông đầu

hoangnamtuan

Chào các ace đam mê , mình có chú chào mào bổi nuôi dc 5 thg nhưng mà khoảng 2 tháng trở lại đây , chim nó bị rụng hết lông mào , mí đỏ mà chưa mọc lại dc . Vậy k biết chú nó có mọc lại dc k vì em k thấy có vảy mày và lông ống , tks ae đã đọc qua

ducviet2510

Chào các ace đam mê , mình có chú chào mào bổi nuôi dc 5 thg nhưng mà khoảng 2 tháng trở lại đây , chim nó bị rụng hết lông mào , mí đỏ mà chưa mọc lại dc . Vậy k biết chú nó có mọc lại dc k vì em k thấy có vảy mày và lông ống , tks ae đã đọc qua
mọc bt bác,đang mùa thay lông mà.

chimcuccu!!

nấm bạn nhé nhà trước cũng bị và lây rất nhanh . tắm và phơi nắng đều vào bạn khi tắm cho ít nước muối vào hoặc kiếm lọ nước cồn IOD tắm cho 5 giọt vào khay nước cho tắm tuần 3 lần và giảm vào tuần sau xuống 2 lần. cái này là phải vệ sinh và tẩy lồng thật kỹ bạn nhé. chăm tốt vào bạn hoa quả và mồi tươi đều vào sau 1 thời gian là mọc lại thôi nhà trước 2 con bị đầu k còn 1 sợi lông nào. và bạn lưu ý cái này lây rất nhanh nên cách ly ra và không tắm chung máng tắm. vì nếu để gần cái bụi như gầu bay qua con khác là bị ngay. chúc bạn thành công

49m28667

Bác Chimcucu nói không sai chút nào. Em cừ làm theo chim sẽ ra lông lại. Anh cũng đã từng bị một con . Bệnh này gọi là chim sâu lông.

Thanhchi89

nó nhảy nhiều ko mọc đc lông là phải, b che kín vào e nó ko hoảng sẽ mọc tốt thôi

lichdam

mấy tháng gần đây là mùa thay lông nếu bạn thấy chim rụng lông đầu và có kèm theo lông khác như bụng thì con chim đang thay lông . bạn cứ hoa quả mát với bổ sung đạm bằng côn trùng .

chuadatten

Mình cũng có 1 em vừa rụng lông mào nhưng khoảng 1 tháng ra lại đầy đủ rồi. Nếu 02 mà chưa mọc cọng nào thì phải xem lại nha bạn.

tran van trinh

bạn yên tâm tình trạng này có khi 3 tháng mới mọc lại.nhưng tắm rửa ngày 1,là ok.vì mình vừa rồi có chú 3 tháng mới ra.nhưng chim mình là chim già ,nuôi còn khó hơn bổi nửa nhưng vẫn ra,