Giúp chú bổi nhà e với!!!

vietdungdng

Mấy hôm trước e cho chú đi dợt cội, treo sát lồng với một chú già cũng dữ lắm. Lúc đầu thái độ rất tốt nhưng sau đó do lồng để sát quá nên 2 chú lao vào chiến nhau nên e vội vàng rút lồng ra, thế là về nhà nó ko hót hét gì cả, kê lồng con khác vào thì đứng xỉa lông> Nhờ các Bác chỉ giáo giúp phải làm thể nào để chim đấu lại được.Thanks

netcom0909

chào mào thì cũng dễ, bác cứ để cho e nó tịnh dữơng thời gian căng lửa lại chơi thôi và mai mốt phải tránh mặt con đó, nó vẫn nhớ mặt đó nhé, một thời gian rồi nó cũng sẽ quên thôi.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Theo em cứ trùm lồng cho em nó bớt căng thẳng! Xa mấy em "gân" ở nhà tí! Nuôi chế độ bình thường thì em nó lại hăng thôi! Không có gì phải bi quan hết!

chaomao^^py

Moderator
Vụ này mình bị rồi . Chim đang cắn giựt lồng sẽ bị hoảng . Phải 1 mùa lông mới lại

laohacrom

Bác này quả là dại, em nó đang chiến máu thi chỉ cần kéo lồng xa ra 1 tí là được, chụp lồng chạy em nó không hoãng mới lạ, cho em nó tĩnh dưỡng, trùm lồng chữ A ngoại trừ những lúc vệ sinh phơi nắng, nghe em nó hót thì mới cho đi dợt lại nha bác .

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
chim 1 mùa lồng mà bác kê với con 4 5 mùa thì k sợ mới lạ!

vietdungdng

cảm ơn các bác đã chỉ giáo, mình mới chơi nên chưa có nhiều kinh nghiệm

sinzum

Mình nghĩ nếu đễ gần mỗ vài mỏ thì ko đến nổi nào gọi là bể chim đâu bác ah`. chim mình khi đi cội về thương hay líu lắm, giống như ôn bài vậy đó.

sonbt

Mình nghĩ nếu đễ gần mỗ vài mỏ thì ko đến nổi nào gọi là bể chim đâu bác ah`. chim mình khi đi cội về thương hay líu lắm, giống như ôn bài vậy đó.
Theo mình chưa bể đâu, chắc là hoảng vì đang hăn máu mà bị dựt đi. Nóng trong người hơi buồn bực đó mà.