[Giúp] Chim đổi cám =>Sung ngày đâu rồi bỏ đấu

s0njap

nhờ các bác giúp e với ạ. e mới tuyển đk 1 chú. đang ăn cám cũ chơi tốt (cám nhạt thôi ạ) về đổi cám hôm đầu tiên tự nhiên con chim sung kinh khủng đến hôm sau xịt luôn bỏ đấu cả ngày không dk mỏ nào. bác nào có kinh ngiêm hoặc đã gặp phải vấn đề tương tự tư vấn giúp e với ạ. e xin cảm ơn các bác

thanhlong_mechim

nhờ các bác giúp e với ạ. e mới tuyển đk 1 chú. đang ăn cám cũ chơi tốt (cám nhạt thôi ạ) về đổi cám hôm đầu tiên tự nhiên con chim sung kinh khủng đến hôm sau xịt luôn bỏ đấu cả ngày không dk mỏ nào. bác nào có kinh ngiêm hoặc đã gặp phải vấn đề tương tự tư vấn giúp e với ạ. e xin cảm ơn các bác

Soc cam roi ban oi; chu cu nuoi cam gi thi minh nguyen xi cam do di hoac vao cam tu tu; ty le tang dan cho quen cam

s0njap

e cũng không biết nữa. cho ăn cám mới hôm sau chim chim sung rồi hôm sau nữa là xịt. giờ e nó nhìn vẫn nhanh nhẹn khỏe mạnh bình thường nhưng k đấu. bác nào có kinh nghiêm chỉ giáo cho e với

s0njap

phân chim hôm đầu hơi xấu, nhưng giờ đẹp rồi ạ. cám e mới đổi khá nhiều chất ạ

chaomao^^py

Moderator
Biểu hiện của việc sốc cám đó ! Rút hết cám ra , cho ăn chuối và cào cào 1 hôm , hôm sau hãy vô cám lại , chúc bạn may mắn !

mecm

sôc cám đó bạn,cho ăn cào cào,đu đủ nói chung trái cây nhìu vào rồi lại vào cám

peterphan_vn

Khuyên bạn: nếu vào cám phải vào từ từ nhé bạn, tăng tỷ lệ 2-4-6-8-10 theo tuần để cho chú chim ổn định. Sốc cám sẽ có biểu hiện tiêu chảy, rớt lông, ù chim mất lửa. nếu có gì ko phải mong bỏ qua.

nguyenqvinh

theo các bác thì cám là nguyên liệu chính hay trái cây,em mới chơi nhưng cám e vẫn hạn chế lắm ạ