Giúp: Chim đi ị rất khó.

locvungtau

Tình hình là em có 1 con cm em nó đi ị rất khó. Em nghỉ nó bị bón ,bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em nó uống thuốc vì .em thành thật cám ơn các bác nhiều.:(

Sửa bởi Amin:

tran van trinh

nếu đi ị khó chéc do cám nóng quá đó bác,cho ăn thêm trái cậy mát vào,và hấp cà rot cho nó ăn đi ị xẻ dể dàng hơn

locvungtau

cám ơn bạn .mình cho ăn cám việt anh bao kiến , để mình cho ăn cam và carốt thử côi. cám ơn các bạn nhiều...

bin_ballad

cám việt anh thành phần chính là cám ba vì, trứng. Chim của bạn khả năng bị thiếu đạm nên nó thế, bạn thay đổi cám khác, hoặc cho ăn thêm nhiều hoa quả có tính mát như cà chua, cam,....

locvungtau

thanh bạn , mình nghỉ đạm thì không thiếu đâu mình cho em nó ăn châu chấu 1 ngày khoảng 5 con chấu non ngày nào củng vậy trái cay thì đỏi mỏi ngày lưng phiên.

sonidinh

Member
Hi nghĩ cũng vui, chim đi ị nước thì cũng chữa đau bụng mà chim ị không ra cũng chữa đầy hơi...Hi nhưng muốn nhắn chủ thớt là cho chim ăn trái cây ca chua và cam 2 ngày, ngày thứ 3 cho ăn chuối + mật ong và lặp lại cứ thế 1 tuần thôi khả năng sẽ khỏi.

Thân!!!

viet

Chào Mào Diêu Trì
Tình hình là em có 1 con cm em nó đi ị rất khó. Em nghỉ nó bị bón ,bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em nó uống thuốc vì .em thành thật cám ơn các bác nhiều.:(
Theo mình biết:
+ Cho tí đường hòa vào nước.
+ Cho ăn trái cây mát như: đu đủ, cà chua.(đa phần người ta áp dụng cách này)
Chúc bạn có những chú chim như ý. Thân