[Giúp] Chim mãi không ra lông đuôi

Tình hình là mình có em cm này mua lại của bà hàng xóm. Chim mào siêu lân được hơn 3 mùa nhưng không ra lông đuôi nổi, minh đã làm nhiều cách mà chim vẫn cứ tịt lông đuôi mãi thế. ACE nào có cách gì hay xin chỉ giáo dùm. Thanks

V
à đây là hình em nó lúc ở nhà bà hàng xóm.

Sửa bởi Amin:

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chào bạn! Mình đang có 1 chú giống bạn, ra bao nhiêu là phá hết bấy nhiêu. Bây giờ mình đang áp dụng 1 cách và sau 1 tuần kết quả cho rất khả quan, đuôi đã dài ra từ từ rồi, không có hiện tượng phá đuôi nữa. Bạn mua 1 cái lồng vuông ép, chỉ để 1 cầu thôi nhé, sau đó bạn ghé mấy chỗ photocopy hoặc nhà sách và mua bìa cứng, trong (loại dùng làm đồ án), bạn khéo léo cắt ghép và ốp vào 4 mặt của lồng (nhớ ốp bên trong nhé, để chim khỏi bám vanh). Riêng mặt trước, bạn chừa cửa để chim có thể ra vào tắm táp hằng ngày.
Lúc đầu, chim không quen sẽ bay túi bụi nhưng sẽ quen dần vì không có chỗ nào bám được :).
Chúc bạn thành công!

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Good Idea.............
Chào bạn! Mình đang có 1 chú giống bạn, ra bao nhiêu là phá hết bấy nhiêu. Bây giờ mình đang áp dụng 1 cách và sau 1 tuần kết quả cho rất khả quan, đuôi đã dài ra từ từ rồi, không có hiện tượng phá đuôi nữa. Bạn mua 1 cái lồng vuông ép, chỉ để 1 cầu thôi nhé, sau đó bạn ghé mấy chỗ photocopy hoặc nhà sách và mua bìa cứng, trong (loại dùng làm đồ án), bạn khéo léo cắt ghép và ốp vào 4 mặt của lồng (nhớ ốp bên trong nhé, để chim khỏi bám vanh). Riêng mặt trước, bạn chừa cửa để chim có thể ra vào tắm táp hằng ngày.
Lúc đầu, chim không quen sẽ bay túi bụi nhưng sẽ quen dần vì không có chỗ nào bám được :).
Chúc bạn thành công!

2ndFACE

Nhìn cái mào mê quá, 3 năm mà lông lá xấu, chịu khó hoa quả vào nhá

Moitapchoichim

Tình hình là mình có em cm này mua lại của bà hàng xóm. Chim mào siêu lân được hơn 3 mùa nhưng không ra lông đuôi nổi, minh đã làm nhiều cách mà chim vẫn cứ tịt lông đuôi mãi thế. ACE nào có cách gì hay xin chỉ giáo dùm. Thanks
https://lh3.googleusercontent.com/-h5Kr32rqF4I/UnMJ5zuQ5PI/AAAAAAAAZZg/k4g-HeYgar8/NhaSinhvien.net-IMG_2754.JPG
V
à đây là hình em nó lúc ở nhà bà hàng xóm.
https://lh6.googleusercontent.com/-...G7cKdcZfeac/NhaSinhvien.net-02012013(001).jpg
https://lh3.googleusercontent.com/-...QQLiU9bOk5w/NhaSinhvien.net-02012013(002).jpg

Chào bạn mình cũng đã từng có 1 chú chim như bạn.chăm mãi ko thấy ra lông đuôi nhưng mình đã áp dụng 1 cách đơn giản mà hiệu quả,ra lông trong vong 1>2 tuần

Bước 1: bạn bắt CM ra lấy díp dỗ hết phần lông khô động lại

Bước 2: Bạn mua cà rốt về rữa sạch rồi đêm hâm cho chín bỏ vào tý đường hoặc mật ong
Lưu ý: ngày nào cũng cho ăn.theo dõi thường xuyên,
Bước 3: trùm áo lồng và tắm CM vào luc 14h15

cứ như vậy bạn sẽ thấy hiệu quả
chúc thành công

clark07

Chào bạn mình cũng đã từng có 1 chú chim như bạn.chăm mãi ko thấy ra lông đuôi nhưng mình đã áp dụng 1 cách đơn giản mà hiệu quả,ra lông trong vong 1>2 tuần

Bước 1: bạn bắt CM ra lấy díp dỗ hết phần lông khô động lại

Bước 2: Bạn mua cà rốt về rữa sạch rồi đêm hâm cho chín bỏ vào tý đường hoặc mật ong
Lưu ý: ngày nào cũng cho ăn.theo dõi thường xuyên,
Bước 3: trùm áo lồng và tắm CM vào luc 14h15

cứ như vậy bạn sẽ thấy hiệu quả
chúc thành công
tắm phải chính xác đúng 14g15 hả bác :cool:

mecm

Chúc bạn thành công!
cách này tị cắn đuôi có tị ngoái ngữa lộn k bác