Giúp e CM chơi lửa không đều.

hoangnokia

Tình hình e mới tuyển dc 1 bổi già nuôi dc 2 năm lồng nay cũng chịu hót nhưng rất nhát người lạ và chưa vào lửa tốt,ở nhà thì chơi căng như clip vào buổi chiều.nhưng lai rai lắm (bữa chơi bữa không) :( E đã thử xách đi cội dợt nhưng thấy e nó ko chơi.đứng ngó và rỉa lông thui (xách đi dợt dc >10 lần).Xách ra chỗ nhà bạn bè có 1 vài con bổi thì dám nạt nhẹ. Kè lồng với hẳn 1 con nhỏ con hơn mà cũng ko chơi.Chỉ thích nạt mấy e chim rừng thui .Chế độ chăm sóc : ăn cám tiệm ( vì e ko có nhìu thời gian làm cám),trái cây luôn có,tắm táp đều,phơi nắng hàng ngày.. Mong các tiền bối chỉ giáo.e cảm ơn.
P/s: Clip e quay đã convert lại cho thẳng mà up lỗi hoài mong các bác thông cảm :D
http://www.youtube.com/watch?v=0eDQErlfo_c&feature=youtu.be

tosudoc

dozowifchim bổi già nuôi lên theo mình nghĩ 2 năm chim vẫn còn non tuổi lồng lắm bác ạ, Nó đã chơi biên thì đã xem là sự thành công rồi. Hãy tiếp tục chắc 2 năm trôi qua thì khoản thời gian ngắn nữa chim sẽ ok thôi. chúc bác vui vẻ

hvkt_87

Nó vẫn chưa được thuần đâu bạn ơi , gắng nuôi thêm thời gian nữa :D

minhtuantbvn

Nó vẫn chưa được thuần đâu bạn ơi , gắng nuôi thêm thời gian nữa ,cố gắng gần em nhiều vào chim phải dạn rồi mới tính chuyện khác được