Giúp e ep con chim bổi nhà e hot cái mấy bác lâu năm oi

nhox1992vs

Tình hinh là e mới mua chú chim bổi chào mào được tầm 10 ngày rồi mấy bác ak nhưng e đã tập nó ăn cám e nó dã chịu ăn rồi e để e nó nới vắng người xem tiếng e nó the nào rui mới nuôi tiếp thế mà e chờ hon 10 ngay ma k có 1 tiếng hót bùn thật mấy bác ak mấy bác có cách nào chỉ e ép nó hót xem tiếng nó thế nào để còn biết giữ lại nuôi hay cho e nó về thiên nhiên bác nào biết giúp e với
chế độ dinh dưỡng e đàn nuối e nó là 1 trái chuối + cám trứng hằng ngày ạ

Toan Duong

Tình hinh là e mới mua chú chim bổi chào mào được tầm 10 ngày rồi mấy bác ak nhưng e đã tập nó ăn cám e nó dã chịu ăn rồi e để e nó nới vắng người xem tiếng e nó the nào rui mới nuôi tiếp thế mà e chờ hon 10 ngay ma k có 1 tiếng hót bùn thật mấy bác ak mấy bác có cách nào chỉ e ép nó hót xem tiếng nó thế nào để còn biết giữ lại nuôi hay cho e nó về thiên nhiên bác nào biết giúp e với
Đừng nôn nóng bạn à, tại mới về nên em nó còn hoảng nên mới không hót, hãy chăm sóc cho tốt khoảng vài ngày nữa xem sao nhé.

nhox1992vs

có nên tách e nó ra chỗ vắng người để cám đầy đủ không bác tại e thường để đói rồi cho ăn 1 ti cho mau dạn tí

Toan Duong

có nên tách e nó ra chỗ vắng người để cám đầy đủ không bác tại e thường để đói rồi cho ăn 1 ti cho mau dạn tí
Cho ăn cám, trái cây đầy đủ, Bạn vẫn để trong nhà chỗ đông người, treo ngang với tầm người nha, phủ áo lồng 1/4 rồi từ từ mở rộng ra theo thời gian, chúc chim bạn nhanh thuần!

nhox1992vs

nhưng vấn đề e đang lo ở đây la e nó không chiu hót bác ơi cứ lầm lầm lì lì sao sao đấy ăn rùi rỉa lông ùi chuyền cầu ùi ăn cứ thế lặp đi lặp lại liên tục

gabong

10 ngày mà không được 1 tiếng nào cơ ak, nói bác đùng thất vọng chứ 1 là nó quá hoảng 2 là loại chậm mỏ, cứ nuôi thêm 1 thời gian nữa xem em nó ra được mỏ không, nếu không thì em ngĩ thả thui

lenhattan

Bạn hãy treo ra 1 cây xa vắng người chút xíu. Mở file mp3 của giọng chào mào rồi núp 1 góc ko cho nó thấy xem phản ứng thế nào nhé,nếu ko hót lại luôn chứng tỏ e này chậm mỏ hoặc đang stress nặng

phuongcty470

có lẽ e nó đang hoảng quá, bạn cố chăm sóc thêm 1 thời gian nữa xem tình hình có khả quan hơn ko?

monster

chim mới có 10 ngày mà bạn, nhất là chim bẫy lưới thì... cứ để khoảng thời gian nũa xem thế nào bạn à. Thân chào

shopthuhavd

Chim bổi mới 10 ngày mà Pác đã nói như vậy có nghĩa là Pác chưa phải là người kiên trì về chim rồi, Chim người ta nuôi cả 12 tháng không hót người ta vẫn còn nuôi mà nó không phụ lòng chủ đâu nhé, khi nó hót thì hót cả ngày đấy Pác.
Theo mình thì Pác đừng chăm bổi, bỏ $ ra chơi con chim thuần rồi về mà chơi hót cho nó sướng, hê hê :D
Thân chào !

9nhan

nuôi chim dưỡng tính mà bạn

ít nhất phải luyện đc tính kiên nhẫn chút ;)
ráng thêm đi, 3 tháng mới lo chứ 10 ngày im re là thường

dung_kaka

chim càng khó thuần đa phần là chim hay . hy vọng bạn gặp được bí kíp rồi đó kaka

buwa2106

Mình có con ở Huế ra 4 tháng chưa hót vẫn đang nuôi nè.
Bạn muốn chim mau ra giọng thì bạn cho nó ăn chuối + mồi tươi xong phơi chỗ nắng vài tiếng rồi cho chim đi ngủ, chỉ vài hôm là nó hót ngay.

TVC

Nếu chim bẫy đấu thì hơi chậm, nếu là bẫy lưới thì bình thường bạn à. Bẫy lưới thường lâu ra giọng hơn. Hãy kiên nhẫn.